GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar (http://forum.guitarpro.vn/index.php)
-   Fingerstyle (http://forum.guitarpro.vn/forumdisplay.php?f=65)
-   -   Thảo luận về nail attack (http://forum.guitarpro.vn/showthread.php?t=3127)

Sol_Trưởng 12-07-10 07:37 PM

Thảo luận về nail attack

biết 4rum nhiều pro FS nên hỏi các bạn một chút
mình luyện nail attack đã đc 4 ngày, mỗi ngày 5' mà sao tay út vẫn cứ cứng đơ, cách nào để đc như bác Mạnh vậy, khổ luyện như thế nào và mất bao lâu:coqua:
và một điều nữa, đọ dài móng ngón út như thế nào là vừa, các bạn giúp nhé
:coqua:

Sol_Trưởng 13-07-10 08:05 AM

ai chới fs đâu hết rồi

hizump 13-07-10 08:24 AM

Không hiểu ý bác là mỗi ngày 5 phút hay 5 tiếng :| 5 phút thì cả tháng cũng chẳng xong đâu

Envil 13-07-10 09:27 AM

Tập nail attack thì thường đến lúc ngón út bắt đầu sưng tấy sau đó chai thì lúc đó mới thực sự sẵn sàng để hoàn thiện kĩ năng. :)
Với mình thì nói chung là 1 2 tháng để hoàn thiện kĩ năng. Còn để nói là thành thục thì không bao giờ dám nói.

win 14-08-10 09:22 PM

mình tập theo cách của anh Mạnh trên clip mất 1 -2 h là có thể chuyển động tàm tạm rồi

lúc đầu có thể bị đau . mình dùng băng dính ( dính cách điện ) dán ngón út lại rồi phang tiếp :D

giờ mình đánh được phần chính của wing you are the hero rồi . đang cố hoàn thiện phần này rồi mới sang đoạn chuyển giao mà đau tay quá =))

@ anh admin nói nghiêm trọng thế . không đến 1-2 tháng đâu ... như anh Mạnh nói chỉ khoảng ngày thứ 3 là vào bài được rồi

Envil 14-08-10 09:43 PM

Quote:

Nguyên v***259;n b***7903;i win (Bài vi***7871;t 12345)
mình tập theo cách của anh Mạnh trên clip mất 1 -2 h là có thể chuyển động tàm tạm rồi

lúc đầu có thể bị đau . mình dùng băng dính ( dính cách điện ) dán ngón út lại rồi phang tiếp :D

giờ mình đánh được phần chính của wing you are the hero rồi . đang cố hoàn thiện phần này rồi mới sang đoạn chuyển giao mà đau tay quá =))

@ anh admin nói nghiêm trọng thế . không đến 1-2 tháng đâu ... như anh Mạnh nói chỉ khoảng ngày thứ 3 là vào bài được rồi

:D. Uhm! Có lẽ nói hơi quá, hoặc do mình trình kém! :P
Chắc là 1 2 tuần là đánh được nail trong wing một cách thành thục rồi.
Nhưng để đạt đến trình độ nail không cần suy nghĩ như kotaro oshio thì chắc... :nonnay:
Tham khảo bản Fight sẽ thấy rõ nail khủng như nào! :>

ngocnhan989 14-09-10 11:39 AM

Quote:

Nguyên v***259;n b***7903;i Sol_Trưởng (Bài vi***7871;t 10002)
biết 4rum nhiều pro FS nên hỏi các bạn một chút
mình luyện nail attack đã đc 4 ngày, mỗi ngày 5' mà sao tay út vẫn cứ cứng đơ, cách nào để đc như bác Mạnh vậy, khổ luyện như thế nào và mất bao lâu:coqua:
và một điều nữa, đọ dài móng ngón út như thế nào là vừa, các bạn giúp nhé
http://www.youtube.com/watch?v=tt4H-...eature=related:coqua:

Bạn này nói đùa ,tập 4 ngày mỗi ngày 5p mà đã lên đây than rồi ,bạn hấp tập như thế thì làm sao nó tiến bộ được .
Tập được kỹ thuật này tối thiểu phải mất 1 tháng để tay phải quen với cách move .Và cần rất rất nhiều thời gian để có thể điều chỉnh lực, độ chính xác , góc độ để tạo ra tiếng attack hay ,không phải cứ là attack vào là nghe tiếng nó hay đâu ,không biết điều chỉnh cẩn thận thì nghe sẽ rất ồn và không tạo cảm giác liền mạch cho bài nhạc .
Nghe và nghiền ngẫm thêm 1 số bài sử dụng Nail attack của KO nhé :

ttkh_40 14-09-10 01:26 PM

5'/ngày mà cũng gọi là tập à :|:|:|:|:|

Mềnh thì thấy nail attack nó cũng na ná như 1 kiểu điệu nếu nói trong đệm hát, tức là khi bạn thuần thục disco, rock ballad hay boston rồi thì vào bài phang thoải mái, chỉ cần theo hợp âm thôi. Đấy là lí do vì sao mềnh hem khoái tập wings ^^

hoangtubatu_12 14-09-10 01:55 PM

nail attack chỉ dùng khi có hợp âm chuẩn. Thường thì phải chỉnh dây đi đánh ở dạng powercore thì nail attack mới hay. Cái này phụ thuộc vào độ tập trung tập luyện của mỗi bạn thôi chỉ cần tập trung cao độ thì mỗi ngày chỉ cần 5 - 10' luyện kỹ thuật này là được. Thực ra bài này tập cũng khổ công còn nhiều đoạn pick nếu không nghe tinh sẽ không phát hiện ra, lúc đó sẽ không thể hiện được cái hay của bài. Bạn chỉ nên tập bài này khi bạn thực sự đam mê và bỏ nhiều thời gian tập luyện. Không phải ai cũng có đủ thời gian tập đàn đúng không. Cứ chơi bài dễ trước đã, vào wings sau cũng được.

TeenBoy2010 14-09-10 04:27 PM

1- Anh hoangtubatu có thể cho em vài tập nhỏ nhỏ của cái nail attack không (chuyển hợp âm) đánh không nghe chán lắm . Khi nào đánh nail attack rành thì em mới vô bài Wings .
2- Không hỉu sao khi tập em nghe tiếng gõ vào thùng đàn rất nhỏ hoặc không nghe thấy(có thể tập chưa tới???), ngón áp út cũng không dc tự nhiên lắm .
3- Mình để móng như thế nào là vừa hả anh , em chơi phím wen rùi , nên không để móng . Ko để móng nghe tiếng có rõ được không
Anh làm 1 cái video về kĩ thuật thật kĩ thì tốt quá , góc quay máy để anh để bàn tay phải thật rõ ấy
Thanks anh

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 01:02 PM