GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar (http://forum.guitarpro.vn/index.php)
-   E-Guitar - Bass - Rock (http://forum.guitarpro.vn/forumdisplay.php?f=72)
-   -   Mini amplifer + clean/ heavy distortion cho những tay guitar nhưng không có nhiều tiền (http://forum.guitarpro.vn/showthread.php?t=24360)

E-guitar-rock 23-09-12 10:05 AM

Mini amplifer + clean/ heavy distortion cho những tay guitar nhưng không có nhiều tiền

Định mua cái ampli ngoài thị trường để chơi tằm khoảng hơn 1 triệu...nhưng...nghĩ lại mình là dân khoa học...nên nổi máu nghiên cứu và....cuối cùng.. Mới nghiên cứu và chế tạo thành công Mini amplifer + clean/ heavy distortion công suât 0.5 đến 1W, nếu làm thì giá chỉ dưới 200-250K.
Mô tả: kích thước chỉ bằng hộp thuốc lá, nguồn điện sử dụng pin 9V phổ biến, ước tính lý thuyết 5000h sử dụng nếu không dùng loa nhỏ ngoài
Input: 1 jack mono 6mm guitar và 1 ngõ mp3 hoặc Aux để đưa backing track vào tự sướng
Output: 1 jack stereo 6mm, có thể dùng jack 3,5 mm của headphone để nghe. Vậy có thể dùng cái mini amp này để tăng âm đưa vào máy tính để thu âm thanh (dĩ nhiên video và audio) hoặc để ban đêm 12h mà nỗi máu chơi EG thì chỉ cần cấm vào cái mini amp này và headphone----> tha hồ mà chơi đến sáng không sợ phiền hà ai cả
Không để hình sơ đồ mạch vào đây vì nếu để sẽ thành diễn đàn điện tử mất. Anh em nào cần thì Pm mình, mình gửi cho sơ đồ mạch cho...còn không thì mua đồ đi mình làm giúp cho không tính công...hahah :b90:

kute123 23-09-12 10:29 PM

cho em một cái đi ^^

giavy0209 23-09-12 10:52 PM

hay thế cho e xin sơ đồ làm thử k dc thì nhờ chuyên gia ;))

thaivertu 23-09-12 11:33 PM

Anh! Bữa nào anh rảnh ae mình đi mua làm 1 cái đi anh! Em tính làm 1 cái đeo đc vào thắt lưng, có luôn pin! Dùng đc khoảng 2-3h là ok! K biết khả thi không :-?

E-guitar-rock 24-09-12 04:56 PM

Sơ đồ mạch mini ampli

1 File đính kèm
Khoa học là minh bạch, ai cũng có quyền được biết, cỏn công nghệ thì phải dấu.....để nâng cao tinh thần nghiên cứu khoa học....mình sẽ attach cái sơ đồ mạch đầy đủ ....

Anh em từ từ ngâm cứu:b177:

blackcat_sniper 24-09-12 05:10 PM

Chuyên gia vật lý có khác. hehe
Bữa nào off đem cái "chế" ra ngoài trời đánh xem thế nào đại ca. ;))

Còn bữa nào chế dùm cho cái ampli e chạy bằng pin or acquy đi anh. ^^

kute123 25-09-12 12:38 AM

cái ở nhà anh làm đã đánh ra tiếng mà ko hiểu sao đánh được 5 phút thì tự dưng bị nhỏ lại. Ko biết có phải do cục ắc quy hết điện.

openthegate_925 06-02-13 09:54 AM

a cho e xin tấm hình con amp a chế dc ko ạ, e mới tập tành điện đóm nên cũng hơi gà:b171:, email e là falling_star925@yahoo.com a add để có gì e hỏi a cho rõ

dangthanh09 24-03-13 04:52 PM

Em thì không biết về điện tử nhưng cũng định làm cái ampli này, anh cho em hỏi mấy cái ký hiệu trong mạch C1,C2,.........R1, R2........ là gì vậy anh ?

dangthanh09 27-03-13 10:24 PM

Anh có thể ghi ra những phụ kiện trong sơ đồ kèm bảng giá để em có thể tự đi mua được không ạ, em cám ơn rất nhiều :D

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 11:59 PM