Xem bài viết riêng lẻ
Cũ 17-12-15, 12:10 AM
meobanak meobanak đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 3/20 (15%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Khải im bặt rồi nói gì nữa. Bây giờ chỉ có sự thật vẫn mãi là sự thật, chối cãi đc gì. Hồi trc cũng đc tổ chức chọn cho 1 cây classic ở tiệm nào thì xin đc giấu tên. Mà nói thật là sau khi chơi 1 năm rồi mới thấy bị hớ 4tr5. Khẩy dây sol (dây 3) buông tiếng to hơn bt và tiếng mất khá nhanh. Đi off cafe với bạn thấy nó cầm cây classic matinez 4tr đánh nghe còn ngân lâu hơn. Đây là mình nói thật chứ chẳng thêm thắt gì để đặt điều nói xấu cả.

congtuvo - 01:13 PM 17-12-15
hàng tổ chức chọn là không bao giờ bị lỗi nhé
uduchi_24 - 05:33 PM 17-12-15
đa số đi chọn đàn cho newbie, mà mới chơi sao phân biệt được chất lượng cây đàn. thấy đàn đẹp, không hư hỏng là cảm ơn rối rít rồi
meobanak - 11:12 PM 17-12-15
mà tui để ý thấy tổ chức chọn đàn đa phần là nhắm vô hình thức nhất là gỗ, còn cây đàn có hay hay ko thì chỉ có người trong cuộc mới biết đc. Và chỉ mang tính chủ quan, newbie thì đa phần ko biết rồi, sẽ có những cây hay và cây ko hay. Tui mua cây đàn về thì ai cũng đều khen cây đàn đẹp. Nhưng mà đánh ra thì ai cũng kêu tiếng bí mặc dù tiếng to nhưng tiếng để lại ko đc bao nhiêu. Nếu so với cây matinez 4tr 6 điểm thì cây của t chỉ tầm 4.5 đ - 5 đ.
meobanak - 11:28 PM 17-12-15
Đợt t đi chọn đàn cũng là cuối năm 2013 , t biết đến tổ chức cũng chỉ là vô tình biết cái topic của Khải. Cũng có mấy lần đến nhà Khải chơi. Nói chung là lúc đó t thấy ổn. T nghĩ chọn đàn thì nếu ko biết cứ hỏi một vài người hay chơi đàn (bạn bè, người quen, vv), vì ít nhiều họ cũng biết cây đó hay hay dở. Vẫn hơn là ko biết gì mà đi lựa đàn. Nếu bạn có cảm âm tốt, thì chúc mừng bạn, bạn có chính kiến của mình. Mà lúc đi lựa thì nghe nhiều cây vào mới phân biệt đc. Vì cây đàn có hay hay ko cũng do bạn cảm nhận thôi. Đó là cảm xúc của bạn với âm thanh cây đàn đó.
meobanak - 12:19 AM 18-12-15
Sau này có ghé vào pic của Khải thì cũng thấy có vài chuyện ko hay nhưng những bài đăng đó đều bị xóa. Ai mới vào hoặc ko theo dõi ngay từ đầu sẽ ko hiểu chuyện. Và thông tin chỉ có 1 chiều. Và điều t ko thích nhất là sự mập mờ những lúc t nc inb với a.
Còn mod Huy, cách nói chuyện của a làm cho t nghĩ đến mấy nhóc tuổi teen. Cụ thể thế nào thì ai chưa biết cứ ghé vào 2pic tổ chức chọn đàn của Khải xem