GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 23-07-15, 03:13 PM
livnE livnE đang ẩn
Pro Rồi

Level: Level: 7 - Class: None
EXP: 3/70 (4.3%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Tagged: 1 Thread(s)
Quoted: 3 Post(s)
Mặc định Giải trình sự cố Tổ chức chọn đàn ngày 21/7/2015
Xin chào mọi người, mình là Envil.

Như mọi người đã biết, mới đây có một sự cố liên quan đến việc tổ chức chọn đàn cho thành viên. Cụ thể, thành viên @night_walker8x có dính phải một cây đàn lỗi. Nói vấn đề kĩ thuật thì ai cũng hiểu chọn ngàn cây đàn thì đôi khi cũng để mắc lỗi một cây là chuyện không tránh khỏi. Cách xử lý của đội tổ chức đó là xem xét đánh giá và đổi mới cây đàn cho bạn kia, hoàn toàn hợp tình hợp lý. Đội chọn đàn của GP miền nam nhiều năm qua đã giúp đỡ được rất nhiều các bạn mua được những cây đàn tốt, giá cả rẻ nhất thị trường. Uy tín của tổ chức là rất cao. Các bạn có thể yên tâm tổ chức hoạt đồng vì cộng đồng, không có thủ đoạn hay vụ lợi gì cả.

Tuy nhiên, có thể do sơ xuất nên ban tổ chức chọn đàn đã làm bạn @guitarcm, một thành viên khác trong diễn đàn cảm thấy bất bình không đồng tình. Hai bên đã xảy ra tranh luận.

Bạn guitarcm và một số thành viên khác trong lúc tranh luận đã bôi xấu hình ảnh và danh dự của một cá nhân cũng như tổ chức chọn đàn khi chưa đủ chứng cứ rõ ràng. Về mặt pháp luật, nếu truy cứu đến cùng thì vẫn có thể cấu thành tội danh vu khống, bôi nhọ danh dự nhân phẩm của người khác, "phạt cảnh cáo, cải tạo không giam giữ đến hai năm hoặc phạt tù từ ba tháng đến hai năm" (khoản 1 Điều 122 Bộ luật hình sự).
Về việc ban nick của bạn, lý do dựa theo Điều 3, phần A của Nội quy diễn đàn GuitarPro :
Quote:
3/ Mọi hành vi phá hoại, gây tổn hại đến hệ thống Diễn đàn, làm ảnh hưởng đến bộ mặt, uy tín hay cơ sở vật chất của diễn dàn, sử dụng trái phép hệ thống mạng diễn đàn vào các mục đích phá hoại, quấy rối… vi phạm pháp luật của nước CHXHCN Việt Nam khi bị phát hiện sẽ lập tức bị xử lý, truất quyền thành viên, bị truy tố ra toà theo đúng pháp luật.
Tuy nhiên, cũng cần nói trong sự việc lần này BTC và BQT đã có cách xử lý có phần nóng vội, hợp lý nhưng chưa hợp tình, gây bức xúc và ảnh hưởng đến hình ảnh của GuitarPro.Vn. Việc xoá hết comment và yêu cầu trao đổi riêng qua tin nhắn đã vô tình làm cho người theo dõi hiểu lầm bản chất vấn đề. BQT đã có họp kiểm điểm và rút kinh nghiệm không để xảy ra những sự việc gây bức xúc như trên nữa.

Vì BQT cũng có một phần lỗi nên BQT quyết định un-ban cho bạn guitarcm, rất mong bạn tiếp tục tham gia diễn đàn một cách lành mạnh. Tuy nhiên nếu bạn tiếp tục có những hành vi không phù hợp và không thiện chí, lần tới mình sẽ là người xử lý sự việc.

Thay mặt BQT, mình chân thành xin lỗi mọi người và nhận trách nhiệm về sự việc lần này do không sát sao quản lý để xảy ra sự cố.

Lời cuối xin cảm ơn mọi người đã tin tưởng và ủng hộ diễn đàn trong suốt thời gian qua.
Envil

+5 EXP
`、ヽ、ヽ`、ヽ、ヽ、ヽ`、`.、. 、. ヽ`、 、ヽ、ヽ`、`、、ヽ`、
、`、、ヽ`、ヽ 、ヽ`、ヽ`、ヽ ヽ`、ヽ、ヽ、ヽ`、ヽ、ヽ``、
、ヽ`、ヽ`、`、、 ヽヽ、ヽ (“.)`、`、、ヽ`、ヽ 、ヽ`、ヽ`、`
ヽ`、ヽ、ヽ、ヽ`、ヽ、ヽ`` /█.ヽ 、ヽ`、ヽ、ヽ`、ヽ 、ヽ`、`、
ヽ`、ヽ`、`、、 ヽヽ、ヽヽ_| |_`、、、ヽ、ヽ`、ヽ 、ヽ`、`、
The Following 6 Users Say Thank You to livnE For This Useful Post:
drwilliam (23-07-15), G4VN (05-08-15), Henry Le (28-07-15), nhuttruong1910 (23-07-15), tranquochuy1004 (23-07-15), trivien20 (23-07-15)
Sponsored Links
Cũ 23-07-15, 03:54 PM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)

Mentioned: 60 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
chào a livnE.trước tiên e xin nói lại vấn đề không phải nằm ở chổ cây đàn của bạn 8x hay của e lỗi mà e lên tiếng vấn đề xảy ra là do câu nói của tranquochuy đến bạn 8x mà e thấy bức xúc nên mới lên tiếng

vấn đề thứ 2 là a và bên tổ chức luôn nói e là bôi nhọ đã kích....nhưng những ai đã biét hết nội dung thì hoàn toàn ko thấy e đã kích gì cảchỉ nói lên những điều cần phải nói.a nói e vu khống a có thể lấy dẫn chứng rằng e đã vu khống đc ko?nhưng ngược lại e có bằng chứng để nói các ad của guitarpro là vu khống e đó ak.

cái nữa là a cho rằng e vu khống a có thể nhờ tình báo hoặc công an trực tiếp vô xử lí vụ này e rất hoan ngênh.mà a cũng chẳng cần mời tình báo điều tra làm gì đâu nếu cần thiết e cho a địa chỉ cụ thể và mời công an lại làm rõ cũng đc cùng với đó là những nhân chứng và vật chứng

+5 EXP
Cũ 23-07-15, 04:01 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

" Mọi hành vi phá hoại, gây tổn hại đến hệ thống Diễn đàn, làm ảnh hưởng đến bộ mặt, uy tín hay cơ sở vật chất của diễn dàn, sử dụng trái phép hệ thống mạng diễn đàn vào các mục đích phá hoại, quấy rối… vi phạm pháp luật của nước CHXHCN Việt Nam khi bị phát hiện sẽ lập tức bị xử lý, truất quyền thành viên, bị truy tố ra toà theo đúng pháp luật."

nếu e mà có hành vi gây tổn hại đến bộ mặt và uy tính của tổ chức và cá nhân thì e đã nêu lên ngày từ ban đầu chứ ko phải đến lúc chú Vinh kêu e nói thì e mới nói đâu ak vì rõ ràng ngày từ đầu e đã ko muốn nhắc đến tổ chức hay 1 cá nhân nào khác.

+5 EXP
Cũ 23-07-15, 04:04 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

"Việc xoá hết comment và yêu cầu trao đổi riêng qua tin nhắn đã vô tình làm cho người theo dõi hiểu lầm bản chất vấn đề"
chính thì thế nên e mới nói là sự việc cần phải minh bạch và công khai cho mọi người được biết chứ e ko đồng tính giải quyết tin nhắn riêng.và nếu ko muốn hiểu lầm bản chất vấn đề tại sao lại có hành động mập mờ là trao đổi qua tin nhắn riêng mà không công khai ra?

+4 EXP
Cũ 23-07-15, 04:15 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

"Bạn guitarcm và một số thành viên khác trong lúc tranh luận đã bôi xấu hình ảnh và danh dự của một cá nhân cũng như tổ chức chọn đàn"

những người cảm thấy bất bình và lên tiếng về sự thật thì bị quy cho là bôi xấu....bạn gau-meo giờ thì bạn cũng đã hiểu ai đúng ai sai rồi chứ?
sự thật vẫn là sự thật sống hiên ngang bất bình với với những việc ko đúng lên tiếng tiếng phản đổi để đổi lây sự thật thì ko sợ bất cứ 1 thế lực của 1 tổ chức hay 1 cá nhân nào cả

+5 EXP
Cũ 23-07-15, 04:19 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

còn nữa nếu e vi phạm tại sao a ko làm những gì mà e nói quy phạm rồi đưa e ra xử lý theo pháp luật mà ngược lại phải xin lỗi?

+1 EXP
Cũ 23-07-15, 05:04 PM
nhuttruong1910 nhuttruong1910 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 9/30 (30%)

Mentioned: 3 Post(s)
Quoted: 1 Post(s)
Chậc!!! Chuyện vặt vãnh chẳng có gì đâu mà sao chúng ta lại phải cứ làm như kiểu "chuyện nhỏ xé ra to" mà sao lại không "chuyện to xé từ từ ra thành chuyện nhỏ, chuyện nhỏ lại hóa thành không" nhỉ ??? Sao cứ phải tố nhau, phán xét nhau ra cho thành ai đúng ai sai nhỉ ??? Rồi kiện tụng, báo CA làm gì cho phức tạp lẫn mất thời gian. Bộ làm việc với CA vui lắm hay gì nhỉ Sao ko giải quyết mâu thuẩn = tình người mà lại đi lấy quy định của PL ra làm gì ??? Tính kiện nhau ra tòa án hử Cách này, xin thưa là tồi tệ nhất !!!
Thôi, theo ý kiến mình như thế này. Các bác xem coi có dc hay ko:
=> @guitarcm: nguyên nhân cũng xuất phát từ bạn 1 phần. Do bạn thấy chuyện bất bình trên 4room (chuyện của người khác), thấy khó chịu nên có những phát ngôn chưa "chuẩn mực" đối với 1 số Admin. Điều này có thể làm 1 số admin "tự ái" nghề nghiệp nên xảy ra mâu thuẩn nội bộ. Rồi từ mâu thuẩn nhỏ hóa thành to, thành cãi nhau, tố nhau, bla bla..... Chuyện tưởng như ko có gì, giờ hóa thành cái "án vu khống" , to như cái cột đình 1 cột Việc bạn guitarcm góp ý (về kỹ thuật, bán hàng...) admin trên 4room thì chẳng có gì sai, tuy nhiên chẳng qua cách "dùng từ" để góp ý có thể hơi quá "thẳng thắn" làm người bị "góp ý" họ cảm thấy "tự ái" . rồi bắt đầu xảy ra "tranh luận" rồi "mâu thuẩn" rồi "xung đột" rồi............ Góp ý hay phê bình đều có nghệ thuật của nó, góp ý phải khéo léo, tế nhị,....thì người khác nhận ra khuyết điểm và sửa chữa nó 1 cách thoải mái nhất. Góp ý mà như kiểu ta đây hiểu biết "full" thì......... Xảy ra mâu thuẩn là điều đương nhiên .

=> BQT + Admin: Lỗi cũng do 1 phần các bạn quá hấp tấp, nóng vội nên đưa ra quyết định lựa chọn cách giải quyết vấn đề "nhạy cảm" chưa thực sự "thấu tình, đạt lý" Thế nên qua cách giải quyết của các bạn (banned nick, xóa cmt, close topic, mail riêng....) sẽ làm cho bạn guitarcm và một số mem khác cảm thấy bất bình, hoang mang tột độ và tất yếu nó sẽ đẩy sự việc này đi quá xa, ngoài tầm kiểm soát của chúng ta (gọi là: xung đột mâu thuẩn). Chính vì cái đầu của 2 bên trong mâu thuẩn này quá "nóng" nên việc giải quyết vấn đề sẽ càng làm phức tạp thêm (điển hình là: kêu CA, tình báo vào cuộc, mời nhau ra tòa,....) Tình hình hết sức căng thẳng. Và chỉ cần 1 bên mất kiểm soát cái độ nóng của mình thì.... BÙM ==> ra nghị án, rồi vào vòng lao lý...... Người mất việc, kẻ tạm giam, 4room hoang vắng, giới guitar miền Nam lao đao, xã hội hoang mang,.... Chắc trong chúng ta, chẳng ai muốn như thế phải ko ???

Tóm lại !!! Chuyện ko đáng gì cả. 2 bên giáp mặt 1 lời, trao đổi với nhau nhẹ nhàng, thân tình. Lấy cái "tình người" ra để giải quyết vấn đề....ko nên lấy "quy định của PL" ra để tố nhau.....làm thế thì có gì hay ho. Hiện chưa biết ai đúng ai sai, nhưng chuyện đó ko quan trọng = uy tín của tổ chức, cá nhân. Cùng giải quyết mâu thuẩn, ko thể tồn tại 2 cái đầu "nóng", 1 bên nóng thì bên kia phải "lạnh". Thế mới dung hòa dc, đó đạo lý ở đời

Vài dòng tâm sự của người ngoài cuộc. Hi vọng những người trong cuộc "tiếp thu" chân tình
Thân !!!

+5 EXP
The Following User Says Thank You to nhuttruong1910 For This Useful Post:
trivien20 (23-07-15)
Cũ 23-07-15, 05:16 PM
chanhtin chanhtin đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 10/20 (50%)

Mentioned: 1 Post(s)
Quoted: 0 Post(s)
@guitarcm: Mình đã đọc qua 3 cái nick của bạn rồi {@guitarcm, @laanhdo, @chinhlaanh8686} Đúng là lưỡi ko xương nhiều đường lắt léo,bây giờ mình mới thấy rõ bản chất bộ mặt thật và hành vi của bạn! Ko biết dùng bao nhiêu từ ngữ để diễn tả cho hết: điêu ngoa,gian xảo,quỷ quyệt,ranh mảnh,xảo trá,quỷ quái,ấu trĩ,hèn hạ,đê hèn,ngu xuẩn,thấp kém ... Ác ý,tiểu nhân,đâm cha chém chú,giết bạn hại thầy...
Nói chung bạn là 1 con người sống ở dưới tận cùng đáy xã hội!Xin lỗi, những người ăn xin ăn mày,ăn cướp,ăn trộm người ta vẫn có lòng tự trọng,còn bạn ko biết phải qui vào hạng người gì đây nữa?

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi chanhtin với 23-07-15 lúc 05:27 PM
Cũ 23-07-15, 05:25 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

chào bạn nhuttruong1910 bạn đã nói như thế này là hoàn toàn ko đúng " nguyên nhân cũng xuất phát từ bạn 1 phần. Do bạn thấy chuyện bất bình trên 4room (chuyện của người khác), thấy khó chịu nên có những phát ngôn chưa "chuẩn mực" đối với 1 số Admin." bởi vì ngay sau lời nói của tranquochuy đến bạn 8x mình đã vào góp ý với những từ ngữ chân thật và rất lịch sự chứ ko có chuyện phát ngôn chưa chuẩn.nếu bạn đã đọc được những bình luận của mình lúc đó bạn sẽ hiểu.và những lời bình luận về sau.
còn nếu bạn chưa rõ t có thể gởi 1 bạn 1 file mà trong đó toàn bộ là những hình ảnh cuộc nói chuyện của mình với tổ chức là mình ko có chửi bới văng tục,thiếu văn hóa hay là những từ phi pham gì đến thuần phong mỹ tục VN cả mà trong khi đó các ad có những lời nói xúc phạm đến t và nói không đúng sự thật.
chưa hết các ad luôn nói mình bôi nhọ lăng mạ chà đạp đủ thứ hết mà mình kêu họ đưa ra bằng chứng thì lại ko có?bởi vì mình ko nói gì sai.trong khi đó mình có thể lấy nguyên văn hay đưa dẫn chứng mà họ vụ khống hay nói những lời ko tốt về mình.

+5 EXP
Cũ 23-07-15, 05:26 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

còn ai chưa hiểu gì mà cứ nghe theo 1 bên thì mình sẽ chia sẻ những file ảnh mà mình chụp lại được cho các bạn xem ai mới là người bôi nhọ và vu khống ai

+2 EXP
The Following User Says Thank You to guitarcm For This Useful Post:
tndlinh (25-07-15)
Trả lời

Đánh dấu

Tags
đàn, đàn tốt, của, cần, cho, envil, forum.guitarpro.vn, giá, guitarpro, guitarpro.vn, hai, lập, một, năm, người, những, qua, quản lý, tháng, trình, tranh, trong, việt nam, yêu, yêu cầu

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị