GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 28-07-15, 02:40 PM
elsietea elsietea đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 7/10 (70%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Mặc định xin tư vấn mua đàn guitar
em đang định mua 1 cái đàn mới , giá tầm 3-4tr thôi , đang phân vân giữa orion handmade với bên guitar plus mn bảo nên mua bên nào

+2 EXP
Gavang1999hn - 03:12 PM 28-07-15
Bạn ở đâu nhỉ? Cho mình fb để tiện liên lạc
Mình cũng ko có ý gì , nhưng bạn có thể hỏi các ad trên diễn đàn:
Orion handmade toàn là đàn tàu xong dán mác orion thôi bạn
Guitarplus thì là hàng Việt Nam nhập từ miền nam ra r dán mác guitarplus )
sonlolo - 06:25 PM 28-07-15
cố lên 6 triệu sang guitar làm cây limited asian koa cũng được bạn. Ngày trước cây ấy 8 triệu. Đang giảm giá đấy. Mình vừa mới lấy tuần trước xong
Gavang1999hn - 09:00 PM 28-07-15
Nếu bạn ưng đàn VN ( mà đàn guitarplus cũng là VN dán mác, hiếu orion lại hàng tàu) thì để fb ở dưới mình giới thiệu đàn cho, gỗ asian koa mà ko mất phí nhãn hiệu nên chỉ 5tr. Nếu nhiệt tình mình fix xuống tầm 4tr5 4tr là vừa ý bạn nhé. Tặng kèm bao da 3 lớp. Có gì đưa fb cho mình mình inb ảnh cho :3
Gavang1999hn - 09:03 PM 28-07-15
Giá này bạn có thể ra hiếu orion với guitarplus hỏi thử. Chỉ có trên 6tr thôi. Mình quen ms lấy rẻ đc
sonlolo - 09:14 PM 28-07-15
6 triệu là bao gồm cả bộ ngựa lược graptech, dây elixir nanoweb và grover bạn ơi. Hơn nữa cây đàn có công nghệ làm cần đàn rất đặc biệt. Hình như là bolts on. Con này đang giảm nên mới có giá 6 triệu. Còn bên orionhand made cũng từ miền nam ra mà bạn. Mình so sánh 2 cây asian koa của 2 bên thì bên hiếu orion rẻ hơn 500 - 1 triệu. Mình thì thích đàn bên guitar plus hơn. Nghe ông thắng nháy đánh thử xong quyết định mua luôn.
sonlolo - 09:28 PM 28-07-15
Hãy đến từng nơi bán rồi thử từng cây đàn rồi hãy quyết định mua bạn ah. Mình đã từng bán 2 cây yamaha. Đến cây thứ 3 này mới ưng ý nhất. Nhân tiện mình cũng muốn hỏi bạn gavang1999hn. Bên bạn có cây nào top: solid stika spruce, back and side: solid indian rosewood không? Nếu có thể bạn cho mình cái giá và hình ảnh đi kèm nhé
Gavang1999hn - 09:38 PM 28-07-15
Bạn @sonlolo ơi mình ko phải đại lý gì cả nhé. Chỉ là ms mua cây đàn xong đc tặng cây khác nên muốn nhượng lại thôi. Cây của mình top stika spruce 2A, back and size asian koa rất ngon so vs giá nhé. Mình mua ở Vạn xuân. Mình cũng đã tham khảo nhiều người làm đàn r và họ ns thế về hiếu orion vs guitarplus chứ ko có ý gì dìm hàng cả ) còn cái bolts on nó có hay ko cũng chả cần thiết bạn ạ
Gavang1999hn - 09:44 PM 28-07-15
Còn hiếu orion là TQ bạn nhé. Nhập đàn từ tàu về thôi bạn ạ.
sonlolo - 09:53 PM 28-07-15
4 triệu cho cây như bạn nói thì ngon. 4 triệu ra guitar plus thì được cây F3 không ngon bằng cây của bạn. Nhưng nếu bạn mua cây asian koa bên guiatr plus thì fishman EQ chính hãng sẽ được giảm giá một nữa bạn nhé trong trường hợp bạn lắp EQ. Chính anh Thắng nháy chủ guitar plus nói mình thế. Mình thì mình không thích nên không lắp. Nhìn guitar có EQ trông không còn chất "mộc" nữa
Gavang1999hn - 09:56 PM 28-07-15
khi nào bạn cần biểu diễn thì lắp eq thôi
Còn đàn mới bạn để chơi vài tháng r hẵng lắp, ko gỗ nó chưa ổn định dễ bị xé gỗ hỏng đàn đấy

Sponsored Links
Trả lời

Đánh dấu

Tags
đàn, đàn guitar, guitar, guitar plus, guitar plus vs orion, mua đàn, mua đàn bên hiếu, mua đàn guitar, orion handmade

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị