GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 10-11-15, 08:44 AM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 60 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 3 Post(s)
Mặc định Bản chất thật của bộ mặt tổ chức chọn đàn
Chào các bạn chắc các bạn còn nhớ đến cái nick mình chứ? cái nick trong vụ lùm xùm về cái topic chọn đàn của tổ chức với bạn 9x trước đợt chọn đàn 85 và cũng lùm xùm trong topic GIẢI TRÌNH VỀ SỰ CỐ CỔ TỔ CHỨC đó, lúc trước tôi đã có lần vạch mặt và cảnh báo đến các bạn nhưng các bạn ko hề nghe mà ngược lại còn đã kích tôi, còn bây giờ thì sao các bạn cũng đã thấy rõ rồi đó chính người lúc trước hùa theo ban tổ chức để đã kích tôi thì nay họ lại là nạn nhân của ban tổ chức trong vấn đề chọn và mua đàn gặp phải đàn lỏm...

Cũng 1 cái kịch bản này được lập đi lập lại rất là nhiều lần, các bạn có biết kịch bản tôi đang nói đến là gì không? đó là kịch bản khi có biến trong ban tổ chức thì họ ko bao giờ công khai giải quyết vấn đề mà là giải quyết riêng và bằng tin nhắn riêng, hễ có biến là họ lại khóa topic lại và lập ra 1 topic riêng khác để giải trình sự cố của họ mà khi chưa giải quyết được thỏa đáng và họ cũng ko pit phải giải quyết như thế nào thì họ lại tráo trở đặt điều vu khống đủ kiểu và làm cho hệ thống bị lỗi để các bạn không vào bình luận được nữa điển hình là vụ của tôi chắc các bạn điều biết.

T cũng từng là nạn nhân của bọn lừa đảo này nên những chiêu trò của hắn tôi quá quen rồi và tôi biết ko những có tôi và cỏn RẤT RẤT nhiều người đã bị bọn này lừa để sinh lời còn vì sao mà tôi nói lên được như vậy là tôi cũng như GÀ VÀNG ngày hôm nay, có lời nhắn nhủ với các bạn là đừng nên gởi niềm tin và túi tiền vào tay bọn này nữa, các bạn có mua đàn thì nên đi tham khảo nhiều nơi và nhiều tiệm hoặc cùng 1 ng nào đó biết chơi guitar để họ thử cho mình chứ bỏ tiền cho bọn này thì nó ăn lời 1 mớ của bạn rồi đấy.

Còn riềng ban tổ chức chọn đàn thì tôi nhắn thế này và cũng trích lại câu của CHÚ VINH là " SỰ THẬT MÃI LÀ SỰ THẬT " " BÀN TAY CÓ RỘNG CŨNG KO CHE ĐƯỢC MẶT TRỜI " và hôm nay qur thật là vậy, đã lộ rõ bản chất thật của ban tỏ chức như tôi đã cảnh bảo trước đây mà không ai tin đến rồi ngày hôm nay nạn nhân mới chính là người đã đã kích tôi hôm trước và đứng về ban tổ chức nói tốt đủ điều giờ thì họ mới sáng mắt được. SẼ CHẲNG TỒN TẠI ĐƯỢC LÂU ĐÂU.

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi guitarcm với 10-11-15 lúc 02:55 PM
The Following 3 Users Say Thank You to guitarcm For This Useful Post:
dongdideo (12-11-15), LilSon_2311 (27-02-16), Phong9090 (17-05-17)
Sponsored Links
Cũ 10-11-15, 10:06 AM
catre1710 catre1710 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 8/20 (40%)

Mentioned: 8 Post(s)
Quoted: 0 Post(s)
cá nhân tôi thấy tổ chức làm phi lợi nhuận là rất tốt, nhưng trong quá trình lựa đàn các bạn quá đề cao thông số cấu hình, mình nghĩ kĩ thuật làm và chất âm rất quan trọng ko kém

+2 EXP
congtuvo - 10:31 AM 10-11-15
Nhưng all solid thì nói solid, laminate thì nói laminate, laminate mà nâng lên là solid thì cái này gọi lừa gạt lòng tin của người khác
guitarcm - 01:09 PM 10-11-15
nếu đăng lên rao bán và ghi rõ thông số là all solid mà giá trị thực của cây đàn là laminate tức là gỗ ép thì có thể tố cáo về tội lừa đảo rồi đấy.
guitarcm - 01:22 PM 10-11-15
PHI LỢI NHUẬN cái câu mà tôi đã đặt hàng trăm câu hỏi lên đầu, ăn chia với nhau cả đấy chẳng PHI LỢI NHUẬN gì đâu cả khối người giờ mới nhìn nhận được việc này đấy
catre1710 - 09:49 AM 12-11-15
giữa solid và laminate có khi nào các bạn đi chọn cũng bị nhầm ko bởi mình thấy mấy video trên yotube cho thấy công nhệ vẽ vân cũng như ép các mặt solid vào laminate để đánh lừa là rất tinh vi. May ra người làm mới biết
Banned:huevi nguyen - 09:58 AM 12-11-15
Ván Laminate không phải đánh lừa đâu ông ơi! Đó là kỹ thuật làm đàn mới của người ta. Ở nước ngoài người ta bán sao thì ghi y chang như vậy.....đàn Nhật, TBN đều ghi rõ cái nào là solid cái nào là laminate. Chỉ có VN là linh tinh lang tang thôi, chính vì vậy nên ai cũng nghĩ laminate là xấu nên sợ.

Cũ 10-11-15, 10:08 AM
Nguyễn Việt Dũng Nguyễn Việt Dũng đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 13/30 (43.3%)
SP: 7/10 (70%)
Số lần cộng|trừ: 1 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Có thật vật không mọi người !?

guitarcm - 10:29 AM 10-11-15
nếu bạn là người thông thái bạn sẽ hiểu được những gì mình nói, nhiều người lúc chưa gặp chuyện thì đã kích và nói những lời thô lỗ đối với mình mà ko chịu tìm hiểu nguyên nhân câu chuyện và ko đứng trên 1 góc độ nào đó để nhìn về 2 phía mà toàn là chỉ nghe từ 1 phía bên ban tổ chức, đó là 1 phần còn 1 phần là do ban tổ chức luôn xóa những cm của khách nhằm " bịch miệng " nên những người mới ko biết gì chỉ nghe theo 1 chiều thôi điển hình là nạn nhân mới gà vàng này, luôn hô hào và hết lời khen tổ chức và giờ cái giá nhận được của bạn ấy là như thế này đây, coi như đây là bài học của mình nhé bạn gà vàng, trách là trách mình chứ ko phải là ai hết.

Cũ 10-11-15, 10:23 AM
congtuvo congtuvo đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 5 - Class: None
EXP: 5/50 (10%)

Mentioned: 3 Post(s)
Mình cũng thấy bất bình cho thằng nhóc, bữa tổ chức nó đăng lên facebook thì mình cũng đã vô tranh cãi và nhóc đó còn chê mình là "không biết gì", " lựa đàn mà tìm theo thông số trên mạng ghi ". Nay chính em nó lại là nạn nhân. 8tr cho một cây guitar all laminate, em nó mới chỉ là học sinh lớp 11. Do còn thiếu kinh nghiệm và cả tin người quá. Những gì nhà sản xuất đưa ra thì không tin mà tin lời những thánh phán. Dù sao cũng tội cho nhóc đó.

+5 EXP
congtuvo - 11:02 AM 10-11-15
Vãi chưởng các chú này, nếu thật sự trong sạch thì cứ ra đối chất, còn ngược lại thì nên đền bù thiệt hại cho người ta. Ăn tiền kiểu này cũng không có bền đâu. Chơi bẩn vãi
congtuvo - 11:05 AM 10-11-15
Và cái bài đăng cây Yamaha FG251B all solid jacaranda cũng đã bị xóa.
guitarcm - 11:19 AM 10-11-15
nếu như các bạn là người thông thái và có sự tìm hiểu thì sẽ thấy rõ đước bản chất của bọn lừa đảo này.
bạn congtuvo thấy tôi nói có sai đâu KHI CÓ BIẾN LÀ CHÚNG SẼ BIẾN MẤT hoặc là bị BỊCH MIỆNG, tôi nghĩ vụ này họ có thể mua chuộc bạn gà vàng đó cũng như lấy lại cái mặt nạ của họ bị rớt bằng cách là vẽ vời hoặc nói abc xyz gì đó xong rồi đền cây khác hoặc là hoàn lại tiền. Nhưng, cái tôi muốn nói ở đây là những người mua đàn có những ai đã biết được mình mua cây đàn lởm hay cây đàn ván ép? có ai bỏ ra số tiền lớn để mua 1 cây guitar về đụt khoét, mổ xẻ nó ra xem cây đàn của mình có như họ nói ko?
congtuvo - 11:30 AM 10-11-15
Bạn gà vàng đục ra gắn EQ mới phát hiện, không đục ra thì bạn ấy vẫn tin chắc 100% là all solid jacaranda.
congtuvo - 12:01 PM 10-11-15
Nick của bạn gà vàng đã bị chặn trên FB
guitarcm - 12:09 PM 10-11-15
thì đó, nếu ko đục thùng thì làm sao biết được và thường những cây đắt tiền ít ai muốn đục thùng lắm, nhưng cái tôi nói là nếu cả ngàn người mua đàn được bao nhiêu người biết cây đàn của mình là đàn lõm? nếu như ko có vụ này thì còn dài dài người bị dính phốt nữa, còn riêng thằng mod Huy đúng là thằng mèo khen mèo dài đuôi, am hiểu về đàn được bao nhiêu mà lúc nào cũng lớn tiếng hơn người khác và nói người khác thiếu hiểu biết?
guitarcm - 12:09 PM 10-11-15
cái hiểu biết của Huy chỉ là cái hiểu biết nông cạn hay cố tình nông cạn mà giờ lại có chuyện ntn? chẳng phải có nhiều người vào face hỏi đó có phải là gỗ solid jacaranda không thì " bạn " luôn chắc chắn là 100% là gỗ solid jacaranda rồi nói người khác không biết gì? tôi còn nhớ " bạn " nói là cây đàn của gà vàng là tuyển trong kho đàn chiến có 100 cây mới tuyển được 1 cây mà giờ ván ép là sao? xin lời giải thích thỏa đáng? và cái hiểu biết của " bạn " giờ thì mình biết nó nằm ở HẠNG nào rồi đó, từng có tỏ vẻ nguy hiểm nữa, biết thì nói không biết thì thôi khiêm tốn là cái giá trị con người chứ ko phải cái tự cao tự đại muốn hơn ng khác đâu.
congtuvo - 12:12 PM 10-11-15
Chơi gì bẩn quá, mua đàn lõm cho thằng nhóc, giờ nó phát hiện thì lên chặn nick của nó, lương tâm mấy anh ở đâu?
Gavang1999hn - 12:20 PM 10-11-15
E rất xin lỗi vì đã nói năng với các anh ko đúng mực. Bây h mới biết rõ bộ mặt bọn này
Gavang1999hn - 12:20 PM 10-11-15
E rất xin lỗi vì đã nói năng với các anh ko đúng mực. Bây h mới biết rõ bộ mặt bọn này

Cũ 10-11-15, 11:16 AM
Thành Viên GuitarPro.VN

Mình không bình luận về vấn đề này vì nếu như vậy sẽ rất chủ quan. Nếu vậy sao không sắm cho mình một em Made in Việt Nam cho lành nhỉ )))) mình cũng làm một cây Sapele của tổ chức đấy

+2 EXP
guitarcm - 11:31 AM 10-11-15
bạn nghĩ họ chỉ ăn lời từ những cây đàn ngoại sao? bạn nghĩ có thực là PHI LỢI NHUẬN ko?
guitarcm - 11:33 AM 10-11-15
còn nhiều vấn đề khác mà bạn cần phải tìm hiểu và cần phải biết, không đơn thuần như cái bạn nghĩ đâu.
Nguyễn Việt Dũng - 12:19 PM 10-11-15
Cảm ơn những lời chia sẻ của anh(bạn). Vấn đề này mình đã biết và hiểu từ lúc ban đầu rồi. Mình cũng mới tập chơi nên cũng ko rành về đàn và nhờ tổ chức chọn được một cây Sapele top Bearclaw tầm giá 3t2 ở tổ chúc khoảng được một tháng rồi, nhìn chung cũng oke. Mặc dù không bàn đến vấn đề có bị hố ở đây hay không.
Theo suy nghĩ tích cực một tí thì chúng ta bỏ công sức ra làm việc gì bên cạnh đam mê của mình thì cũng cần có một ít vật chất để lấy làm động lực phải ko ạ !? (Đây là suy nghĩ tích cực chủ quan của riêng bản thân em)
Nguyễn Việt Dũng - 12:25 PM 10-11-15
Còn về vấn đề của bạn Gavang1999hn mình xin mạn phép ko bàn đến và bình luận gì thêm nhé, vì vốn dĩ hiểu biết của mình về guitar cũng rất hạn hẹp vì mình là người mới ^^
Gavang1999hn - 12:29 PM 10-11-15
Vâng thưa anh 1 ít vật chất ở đây là 8tr. 1 số tiền quá lớn với 1 học sinh như em

Cũ 10-11-15, 12:16 PM
Gavang1999hn Gavang1999hn đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 36/50 (72%)

Mentioned: 11 Post(s)
Quoted: 2 Post(s)
Mọi việc đúng như e đã dự đoán, bọn tổ chức này đã block nick fb của em. Mọi người hayz đề cao cảnh giác. Xóa 1 topic hay nhiều, ban 1 hay nhiều nick thì tiếng xấu, vết nhơ cũng ko thể lau chùi đc

+3 EXP
guitarcm - 12:20 PM 10-11-15
cái mà bạn đang thấy thì tôi đã thấy còn cái mà tôi đã thấy thì bạn chưa bao giờ thấy

tức là cái chuyện bị lừa của bạn tôi đã thấy từ rất sớm chứ ko phải bây giờ và cái tôi nhìn thấy là thấy những chuyện xâu xa hơn mà mọi người chưa thấy.

Cũ 10-11-15, 12:38 PM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)

Mentioned: 60 Post(s)
Quoted: 3 Post(s)
Tôi xin đề nghị ad KHẢI và mod Huy vào giải thích và làm rõ sự việc này,nếu không giải quyết bạn gà vàng có thể truy tố trách nhiệm hình sự, tố cáo bọn này vô tội lừa đảo vì với số tiền 8tr ko phải là ít

+3 EXP
Cũ 10-11-15, 12:42 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

Mình nghĩ nên tạm dừng bình luận về vấn đề này ở đây, vì dẫu sao đây cũng chỉ là những ý kiến, suy nghĩ chủ quan, xuất phát từ một hướng.
Để giải quyết vấn đề này cần có một cuộc đối thoại, trao đổi làm rõ nguyên nhân của sự việc nhằm đảm bảo tính khách quan, công bằng và minh bạch của sự việc.
Vì sự phát triển của diễn đàn, vì uy tín của các bên, mình mong mọi người hãy tạm dừng việc bình luận trái chiều, suy nghĩ, xem sét thấu đáo hơn bản chất của sự việc.
Chúng ta hãy chờ kết quả giải quyết vấn đề của các bên có liên quan trong sự việc này. Rỗi mọi việc sẽ được giải trình và làm sáng tỏ thôi.
Thân ! Mong nhận được sự đóng góp ý kiến từ mọi người

+5 EXP
guitarcm - 12:47 PM 10-11-15
người cần có mặt và cần giải quyết vấn đề này là bên tổ chức, đáng lẽ ra khi bị sự cố như thế này thì bên tổ chức phải lên giải trình như thế nào mà đằng này lại mất tăm mất tích còn xóa nick của chính người mua đàn của họ thì còn gì nữa?
và tôi cũng yêu cầu bên tổ chức nên làm rõ sự việc này 1 cách công khai minh bạch chứ ko mập mờ như vụ việc của mình

Cũ 10-11-15, 12:50 PM
dr.fwin dr.fwin đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 0/50 (0%)

Mentioned: 5 Post(s)
Quoted: 5 Post(s)
Vụ nhóc với cây 8tr là như thế nào thế. Bác nào tóm tắt em nghe với

+1 EXP
guitarcm - 01:07 PM 10-11-15
tóm tắt là như thế này là bạn gà vàng bỏ ra số tiền 8tr để mua 1 cây đàn gỗ thịt tức là gỗ nguyên miếng chứ ko phải là ván ép, bên tổ chức đưa ra thông số nói là gỗ thịt và bán với giá gỗ thịt nhưng thật ra là ván ép mà gỗ thịt với ván ép giá trị 1 trời 1 vực
dr.fwin - 01:27 PM 10-11-15
Làm vậy nữa à @@

Cũ 10-11-15, 01:08 PM
Ros9e_Killer Ros9e_Killer đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 19/30 (63.3%)
SP: 8/10 (80%)
Số lần cộng|trừ: 2 lần

Mentioned: 0 Post(s)

Đàn cũng có cấu hình nữa hả? Như đi mua laptop nhỉ. Đó h` toàn nghe tiếng xong định giá. Cảm thấy lạc hậu

+1 EXP
Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
đàn, của, chơi guitar, gavang guitar pro, gavanghn guitarpro, giutar pro.vn đuc hoa, guitar, guitar pro, lập, mua đàn, người, những, tiền, trình, trong

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị