GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 14-12-15, 01:00 AM
ndtu1511 ndtu1511 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 7/20 (35%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Mặc định Tư vấn về đàn từ 5-6tr
Như tiêu đề em đang rất muốn chọn 1 con guitar dùng về lâu về dài nhưng nhà em không có điều kiện nên chỉ mua được con tầm giá này. Em ở Hà Nội, mong các bác sành sỏi về guitar có thể tư vấn giúp em những shop uy tín với ạ. Em từng đi dọc cả phố Hào Nam cũng ngắm được con ayers ACSM với con yamaha gì gì đấy quên rồi. À với cả cho em hỏi tầm tiền đấy thì có nên mua đàn VN ko ạ. Em hoang mang quá mới chơi đc có 2 năm với cả chưa có kinh nghiệm chọn đàn gì hết. Mong các bác tư vấn giúp em với ạ

+5 EXP
Sponsored Links
Cũ 15-12-15, 08:17 PM
phonmap phonmap đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 4 - Class: None
EXP: 13/40 (32.5%)

Quoted: 1 Post(s)
Hihi. Theo ý mình thì nên mua đàn VN. Nhưng thực lòng khuyên bạn là từ từ hẵng mua. Bạn xác định mua cây đàn để chơi lâu dài thì chắc phải tính khoảng chục năm đến vài chục năm, nên hãy cố gắng tìm hiểu mọi nguồn có thể, xem mọi video có thể, hãy thật đắn đo khi lựa đàn. Mọi người hay nói tốt nhất nên rủ ai có kn chọn đàn đi theo giúp nhưng mình cho là bạn có kiến thức r tự chọn thì vẫn hơn
Hà Nội thì có 1 số nơi có thể qua xem, nhớ là thật đắn đo nha, ko ưng lắm là ko chọn, vậy thôi, ko sau này về bực mình.
Guitar plus thắng nháy ở Hào Nam. Thấy demo trên youtube tiếng cũng long lanh mà nghe ko thật lắm. Bác Hiển râu có nói là dòng f3 mau tã. Cơ mà 1 số người mình thấy dùng cũng chưa chê gì như anh tùng acoustic.
-Guitar sao mai của tiến nguyễn. Guitar ở đây build tại biên hòa, rồi nhập ra HN bán lại. Thiết kế và hoàn thiện ở mức độ cao. Nhưng âm thanh mình ko thích vì nó bình thường quá, thật đấy, tuy nhiên guitar ở đây về cơ bản là khá tốt.
HN mình bít được 2 shop đó mấy à. Còn trong nam thì mình biết 1 shop, bạn ko ngại mua xa thì nói mình giới thiệu cho. Mình ở miền trung nên chắc ko cò đc gì đâu hehe

+5 EXP
Cũ 15-12-15, 08:34 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

Mình cũng đã vào cả sao mai, hieuorion với guitar plus rồi con f3 của plus thấy vẫn ngon nhất so với 2 shop kia nhưng mình học guitar hiển râu nên ông ấy cũng bảo thế @@ khó chọn quá

+2 EXP
Cũ 15-12-15, 08:50 PM
phonmap phonmap đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Theo ngu ý của mình thì bác nên để giành tiền đi. Khi nào có cơ hội vào Nam thì bung lực ra tìm cây đàn Việt Nam thật ngon mà chơi. Mà bác nói học guitar lão râu là học online hay học trực tiếp vậy. Trực tiếp thì nhờ lão mua.
Tầm giá 6 triệu thì đã có thể mua đc con hàng VN rất rất ngon rồi. 7 triệu 1 tí thì có thể mua các dòng entry level của ayers có mặt sitka spruce, lưng hông cẩm ấn ép cũng rất hay và bền ^^

Cũ 15-12-15, 09:29 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

Mình học trực tiếp mình cũng nhờ r cơ mà kiêu lm ko nhờ được mình muốn mua cây tầm 6tr xong còn eq các thứ vào nữa chắc phải lên 9tr

+2 EXP
Cũ 15-12-15, 10:42 PM
phonmap phonmap đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Mình có tiền mua cái ellipse matrix blend của fishman chơi cho tiện, đỡ phải đục đàn và có mic nên âm cũng thật. Khổ nỗi tới 5 củ :v ủa a Hiển kêu lắm à :v thôi đợi mai mình rảnh lập topic về 1 nhãn hiệu guitar trong nam cho ae tham khảo v, biết chỗ bán đàn tốt mà ko share khó chịu ghê :v

Cũ 15-12-15, 11:35 PM
Banned:huevi nguyen huevi nguyen đang ẩn
Tạm Biệt Chim Én

Level: Level: 12 - Class: None
EXP: 7/120 (5.8%)

Mentioned: 21 Post(s)
Quoted: 19 Post(s)
Bạn nhớ một điều là phải thật chậm rãi đừng có vội, xem và thử nhiều đàn (đàn nội đàn ngoại), phải thật đắn đo trước khi mua và người tư vấn cho bạn phải chỉ ra được cây đàn này hay hơn cây kia ở chỗ nào chứ khg áng chừng nói chung chung (kiểu chung chung này là màu xám, khg rõ ràng, muốn hay là hay muốn dở là dở) và phải cầm đàn trên tay thử , lắng nghe tư vấn ròi tự mình quyết chứ khg phó thác người khác quyết dùm mình.
Mình thấy trong thời gian chờ đợi ngâm cứu thì bạn nên bỏ ống heo đợi heo mập mập như đồng chí phonmap góp ý bạn….

Khg nên mua đàn rồi về nhà đục gắn EQ, nhỡ đục xong âm thanh nó trở nên xấu đi thì sao!? hoặc thợ đục cái lỗ ba vớ bầy hầy ra thì sao….bắt đền họ à!? (khả năng nào cũng có thể xảy ra hết) , bạn tham khảo cái EQ nào khong phải đục đàn hoặc mua hẳn đàn đã đục rồi đó (tiếng làm sao thì về nhà nó y như vậy).
Mua đàn thì nên cầm đàn trên tay để cảm giác chứ không nên dực vào clip hay xem hình....thấy ông nào xem hình cũng khen đàn đẹp quá.... nhưng khg biết có hay khg? có hợp với mình khg? nếu khg thì cũng như khg.

Bạn xem đàn ngoài Bắc cho đã, có dịp vào Trung, Nam cũng nên làm một tour tham khảo thêm cho biết….nếu chưa mua thì lúc đó càng kinh nghiệm và bạn sẽ có thêm lựa chọn. Không nên xem hiệu nào là nhất mà nên xem cây đàn nào mình cầm trên tay mình cảm thấy nhất nhất.
Nên tham khảo Thuanguitar mà bạn phonmap đề cập đến (chỗ này nên tham khảo cuối cùng ........

Việc tìm mua đàn khg nên xem nó là cực hình mà nên xem nó như thú vui….bạn nhé!

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi huevi nguyen với 15-12-15 lúc 11:47 PM
phonmap - 12:30 AM 16-12-15
đúng như anh huevi nói ^^ đàn mua là cho mình nên đừng nghe ai chi phối cả
Còn muốn tham khảo thuanguitar thì theo dõi bài viết của mình nhé
http://forum.guitarpro.vn/showthread.php?t=39010

The Following 2 Users Say Thank You to huevi nguyen For This Useful Post:
nthanhvu (16-12-15), phonmap (16-12-15)
Cũ 16-12-15, 08:48 PM
Silverwings1711 Silverwings1711 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 6/20 (30%)

He tớ cũng mới tậu 1 cây 6tr5 tại shop Thanh Cầm số 33 Hào Nam hôm mùng 6/12 vừa rồi đây..Cũng tự đi chọn và đi vòng vòng các nơi ở Hào Nam qua cả guitar Sao mai, vạn Xuân...chốt lại nghe tiếng con đàn VN ở Thanh Cầm vẫn vang nhất, nói chung là mình thấy là nghe đc nhất. Bạn có thể qua đó xem thử

Trả lời

Đánh dấu

Tags
5 6tr nen mua guitar gi, 5 triệu mua guitar gì, 5-6tr nên mua đàn gì, đàn, ayers, ayers acsm, cho em, giúp em với, guitar, guitar pro, hà nội, hoang mang, kinh nghiệm, mua đàn, những, quên, tiền, yamaha

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị