GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 29-09-13, 10:55 PM
sala_chan sala_chan đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 6 - Class: Normal
EXP: 43/60 (71.7%)
SP: 41/50 (82%)
Số lần cộng|trừ: 12 lần

Mentioned: 10 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 1 Post(s)
Mặc định [Bảo Trì] Hướng dẫn thay dây đàn
I - Hướng dẫn thay dây đàn Acoustic:

Điều duy nhất mệt mỏi với việc thay dây đàn là nó khá tốn thời gian để hoàn thành ( Từ 20-40 phút ). Video dưới đây sẽ hướng dẫn bạn một trong những cách thay dây đàn Guitar Acoustic nhanh và đẹp nhất.

Quote:
Trước khi xem, có 2 điều cần nhớ khi các bạn thay dây đàn Acoustic:
– Khi lên dây đàn, hãy lên từ từ, đừng vặn quá nhanh sẽ khiến khả năng bị đứt dây tăng lên ( Đặc biệt là dây E1 )
Đừng có để sát mặt vào mặt đàn khi lên dây. Dây đứt mà bắn vào mắt sẽ rất nguy hiểm. Khi lên dây, hãy ngồi theo tư thế bạn vẫn chơi đàn là tốt nhất.
Note: Trong Video này, để đẩy nhanh thời gian thay dây, mình có sử dụng thêm một dụng cụ gọi là Winder giúp hạ dây nhanh chóng. ( Dân dã gọi là “Quay tay” )

II - Hướng dẫn thay dây đàn Classic:

Quote:
Khác với đàn Guitar Acoustic, khả năng bị đứt dây đàn của Classic là ít hơn ( Tuy nhiên vẫn có khả năng xảy ra); nhưng tốt nhất các bạn vẫn nên lên dây theo tư thế đánh đàn bình thường.
- Một số bạn có hỏi vặn bao nhiêu vòng dây thì là được. Câu trả lời của mình là các bạn nên căn dây đàn sao cho dây cuốn hết 3-4 vòng ở phím vặn là đủ chắc để giữ dây rồi.
* Còn nếu vặn như thế mà vẫn bị hạ dây thường xuyên thì tốt nhất là nên đi thay một bộ khóa khác rồi *
Note: Tương tự như video trên, mình cũng sử dụng thêm một dụng cụ gọi là Winder giúp hạ dây nhanh chóng. ( Dân dã gọi là “Quay tay” )

Guitardamme.com

+5 EXP

Điểm cho sala_chan: +3 SP
Người cho điểm: blackcat_sniper
Lý do: Unknow Reason
Chú Vinh (29-09-13)
Trả lời

Đánh dấu

Tags
đàn, đàn guitar, đàn guitar acoustic, acoustic, cần, chơi đàn, dây đàn acoustic, guitar, guitar acoustic, hướng dẫn, một, những, tư thế, thay dây đàn guitar, trong, video, youtube, youtube.com

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị