GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 27-10-13, 07:29 PM
batex2k4 batex2k4 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 5/20 (25%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 1 Post(s)
Mặc định hỏi : Cách điền hợp âm và cảm âm ..
_Chào các bạn , mình mới chơi guitar 4 tháng , điệu thì mình biết những điệu chính , hợp âm chơi dc vài hợp âm chính , đọc nhẹ dc tab , nhưng mình vẫn k cảm âm , k tự điền hợp âm cho mình được , mình đạng thử cách bậc 1 - 4 - 5 , 1 - 6 - 8 .. nhưng nghe cũng k hay lắm , có vài bạn chỉ cách mình dùng phách mạnh của câu để hợp với dây bas của hợp âm kế típ rồi từ từ mò ra .. Anh em chỉ rõ mình phần này cho dễ hiểu nhaz

_Với 1 phần nữa , mình muốn chơi bán solo thì mình cũng mò nốt nhưng k biết kèm bass theo với điệu như thế nào vd có những nốt ở trên dây 4 - 5 -6 thì kèm bas làm sao giờ và mình cũng k đánh dc điệu theo phách mạnh cũng như các nốt mò ra k làm dc gì

_Cho mình hỏi thêm có phải phần intro bài hát thì mình chạy vòng hợp âm chủ như 4 hợp âm chính nhưng mình thấy có người họ cũng chạy 4 hợp âm đó nhưng vd như Am F C G thì họ chạy cũng các hợp âm đó nhưng là hợp âm 7 rồi thứ nhìu quá , vậy cho mình hỏi có phải chỉ cần chuyển đổi các hợp âm đó thành 7 thành thứ đổi nhau lung tung là nghe lạ lạ tai phải k ạ ..
_ Cái mình cần học típ là gì đây .. mình k biết phương hướng ra sao nên học kế típ là gì để đệm hát tốt hơn

Em mò nhìu nhưng k ra làm sao .. có thể e k có năng khiếu nhưng em rất đam mê , mong anh em chỉ em.. tks diễn đàn và các anh em rất nhiều !

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi batex2k4 với 27-10-13 lúc 07:32 PM
Sponsored Links
Trả lời

Đánh dấu

Tags
đàn, am f c g, bài hát, các hợp âm, cách điền hợp âm, của, cac am chinh hoc cam am, cach cam am, cach cam am khi doc not, cach cảm hợp âm, cach tim cac not cam am, cach tim hop am, cam am cac hơp am, cam am guitar, cam am intro noi toi, camam noivongtaylon, cần, cảm âm guitar, guitar, hợp âm, intro, người, những, tháng, vòng, vòng hợp âm

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị