GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 30-11-11, 12:41 PM
drkenshu drkenshu đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 4/10 (40%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Smile Tự học đàn nên mua sách gì?
mình là SV 21t và định sẽ học guitar Classic ( chưa biết chút gì về guitar cả )..nhưng do thời gian học hành nên ko có thời gian đi học ở mấy trung tâm dạy đàn của Hải Phòng.....post bài này mún hỏi ace giúp đỡ nếu tự học thì nên mua sách gì và đàn gì cho người mới ( tiện thể hỏi lun có ai bít chỗ nào bán đàn ko).........mong mọi người giúp đỡ

+4 EXP
lovetbk - 01:36 PM 30-11-11
hải phòng lắm cao thủ guitar phết đấy, pm kasrapov xem,
drkenshu - 04:31 PM 30-11-11
nhiều cao thủ nhưng khổ nỗi chẳng quen ai ^^!....
drkenshu - 04:34 PM 30-11-11
có cao thủ nào ở HP bít chỗ bán đàn cũ hoặc mua sách gì để học cơ bản tốt thì chỉ em với :X....mới bắt đầu nên chưa bít gì cả
namctm8 - 05:05 PM 31-12-11
Bạn ở đâu HP thế?

Sponsored Links
Cũ 04-12-11, 01:14 AM
tocnauhp2008 tocnauhp2008 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: Beginner
EXP: 45/80 (56.3%)
SP: 12/20 (60%)
Số lần cộng|trừ: 5 lần

là sinh viên thì bạn lên tham gia clb guitar HH ^^~ đàn thì bạn có thể mua ở trần tuyên nhớ không nhầm thì nó gần khách sạn Nam cường thì phải , giao lưu học hỏi thì pm! mình ^^~ ym tocnauhp2008

+3 EXP
Cũ 22-02-12, 06:27 PM
LittleGhostarist LittleGhostarist đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 0/10 (0%)

Bạn thử học theo Carulli xem, mình cũng đang học đây!

Cũ 22-02-12, 07:12 PM
blackwolf13081987 blackwolf13081987 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 11 - Class: Normal
EXP: 12/110 (10.9%)
SP: 29/50 (58%)
Số lần cộng|trừ: 17 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Quoted: 4 Post(s)
Gửi tin nhắn qua Yahoo! tới blackwolf13081987
Theo mình thì nếu bạn muốn TỰ TẬP guitar cổ điển thì có thể tập luyện theo 2 cuốn giáo trình mà mình cho là khá phổ biến dưới đây:
- Phương pháp truyền thống (lấy các tiểu phẩm làm công cụ tập kỹ thuật): "Học guitar cổ điển theo phương pháp Carulli" (link mua online: http://www.saharavn.com/index.php?page=1&sub=105&script=index&page_num=1&p roduct=35311 ; Link các file audio chơi sẵn: http://www.hanvota.com/nhac/Frame_Na...AR-carulli.htm Mình đã tập luyện theo cuốn này và thấy tương đối hay
- Phương pháp hiện nay hay sử dụng (tập trực tiếp kỹ thuật để ứng dụng vào từng tác phẩm cụ thể): Bản dịch "Pumping Nylon" của Scott Tenant (link mua online: http://www.saharavn.com/index.php?pa...3&product=5315, có 2 tập)...
- Ngoài ra còn có các bài nâng cao kỹ thuật guitar, bạn có thể tìm ngay trên website đó, hoặc các trang mua bán khác. Giá tiền cũng rất phải chăng, tùy khoảng cách đặt mua mà bạn sẽ có hàng trên hay dưới 1 tuần sau khi đặt.
Bạn có thể tập theo 1 trong 2 giáo trình trên, nhưng lưu ý rằng phương pháp nào thì cũng cần có sự hướng dẫn của một người ít nhất đã từng thực hiện qua giáo trình đó, nếu không bạn sẽ vướng phải những câu từ mà bản thân bạn chẳng hiểu nó là cái gì cả, dù nó là tiếng Việt đi chăng nữa Đồng thời, việc luyện tập không chỉ là ngày một ngày 2, cho dù bạn đã có 2 năm ôm đàn
Chúc bạn thành công

+5 EXP

Điểm cho blackwolf13081987: +3 SP
Người cho điểm: Envil
Lý do: Unknow Reason
Cũ 03-06-12, 11:44 AM
[H]itman [H]itman đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 6/10 (60%)

Mặc định Mua sách tự học
Em cũng mới tập guitar được mấy tháng và bập bẹ hợp âm. Giờ em muốn mua sách dạy đệm hát guitar thì em nên mua sách gì và em có thể mua được ở đâu ạ? À em ở hà nội ạ. Gần gần chỗ Thanh Xuân

Em xin cảm ơn

+3 EXP
lovetbk - 11:53 AM 03-06-12
Ra mấy tiệm đàn chỗ Hào Nam đi em

Đánh dấu

Tags
đàn guitar, đệm hát, đặt sách học đàn, đi học, bán sách học guitar, cac sach day hoc guitar, classic, ebook day hoc dan guitar, ebook day hoc guitar, ebook học đàn guitar, ebook tu hoc dan guitar, guitar, guitar classic, hà nội, hợp âm, học đàn, học đàn guitar, học guitar, hải phòng, hoc dan, hoc guitar ci ban o dau, mau xach day hoc guitar, mua hach hoc dan, mua sách guitar, mua sach day dan guitar, mua sach day dan o dau, mua sach day ghita o dau, mua sach day guitar, mua sach guitar, mua sach hoc dan ghi ta, mua sach hoc dan ghitar, mua sach hoc dan guitar, mua sach hoc dan guta, mua sach hoc dan o dau, mua sach hoc ghi ta, mua sach hoc guitar, mua sach nao tu hoc dan, mua sach tu hoc guitar, mua sách học guitar, nen mua sach day guitar, người, sách tự học guitar, sach day hoc dan guitar, sach hoc dan guitar, sach******ghitahanoi, tháng

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị