GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 13-11-15, 06:50 PM
redhotel redhotel đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 8/10 (80%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 2 Post(s)
Cây đàn add đưa link la bên vũ uyên bán,giá thì thường gấp đôi giá thị trường nhé,vũ uyên xưa nay nổi tiếng bán mắc,

+1 EXP
Sponsored Links
Cũ 13-11-15, 06:54 PM
redhotel redhotel đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 8/10 (80%)

Cây đàn này bên nhạc cụ vũ uyên bán, nổi tiếng bán mă s,thường mắc gấp đôi giá thị trường,cho nên cây đàn giá tầm 2tr5,vậy mà bạn gàvang bỏ ra 8tr,quá chênh lêch

+2 EXP
Cũ 13-11-15, 06:56 PM
ttkh_40 ttkh_40 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: Normal
EXP: 77/80 (96.3%)
SP: 37/50 (74%)
Số lần cộng|trừ: 19 lần

Vâng, và đây là những gì họ nói sau lưng nạn nhân

Rất mong Trần Quốc Huy đọc được những lời này, nhưng dù có chủ ý gài, nếu ko làm ăn láo lếu thì sao phải sợ. Sao ko mở fb nói chuyện thẳng thắn. Sở dĩ bằng chứng được đưa lên quá đầy đủ, vì người ta ko còn là trẻ trâu mà đi rút dây động rừng thôi bạn ạ.

Ko lâu sau khi mình đăng stt "hỏi han" về vụ việc, Trần Quốc Huy cũng đã block fb mình. Nhưng bạn có block hết được tất cả mọi người ko đây

+5 EXP
Cũ 13-11-15, 07:32 PM
thanhtruc03 thanhtruc03 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 5 - Class: None
EXP: 24/50 (48%)

Quoted: 5 Post(s)
Tóm lại thế này:
Ván ép mà bảo là solid tức là lừa đảo. Lừa đảo thì có ngày sẽ bị xử tội. Cuộc đời vốn đơn giản!

Nguyên v***259;n b***7903;i superman999 Xem bài vi***7871;t
MÌNH THẬT SỰ RẤT BUỒN VÌ CÁCH GIẢI QUYẾT VẤN ĐỀ THIÊN VỀ TÌNH CẢM CỦA CÁC ADMIN. GIẢ SỬ TIỀN NÀY LÀ CÁC ANH BỎ RA ĐỂ MUA MỘT CÂY ALL SOLID VÀ ĐANG RẤT THỎA MÃN VỚI NHỮNG THÔNG SỐ MÀ BÊN BÁN ĐƯA RA. SAU ĐÓ SỰ THẬT LÀ CÂY ĐÀN CÁC ANH BỎ RA VỚI GIÁ 8TR LÀ 1 CÂY VÁN ÉP. MÌNH CHƯA NÓI ĐẾN ÂM THANH, VÌ TRƯỚC HẾT AD KHẢI ĐÃ KHẲNG ĐỊNH 1 CÂY ĐÀN 8TR NHẬT CŨ ĐÁP ỨNG ĐẦY ĐỦ NHU CẦU VỀ ÂM THANH CŨNG NHƯ CẤU HÌNH GỖ. ĐIỀU NÀY LÀM CHO CÁC MEMBERS RẤT TIN TƯỞNG. MÌNH NGHĨ NẾU 8TR MÀ MUA 1 CÂY VÁN ÉP THÌ THÀ MUA CÁC DÒNG ĐÀN MỚI SX HIỆN NAY, VÁN ÉP NHƯNG CŨNG CÓ 1 SỐ DÒNG ÂM THANH CŨNG CHẤP NHẬN ĐƯỢC. GIẢ SỬ BẠN @GAVANG CHỈ ĐỂ TÂM ĐẾN GỖ THÌ BẰNG MỌI GIÁ BẠN ẤY PHẢI MUA ĐƯỢC 1 CÂY GỖ THỊT VỚI GIÁ 8TR, VÀ BÊN BÁN CŨNG ĐỒNG Ý VỚI ĐIỆU KIỆN NÀY. BÂY GIỜ CHỈ CẦN 1 ĐIỀU KIỆN KHÔNG THỎA MÃN THÌ BÊN BÁN PHẢI CHỊU HOÀN TOÀN TRÁCH NHIỆM CHỨ ĐỪNG CÓ LẤY CÁC ĐIỀU KIỆN KHÁC RA MÀ BÙ ĐẮP Ở ĐÂY. MÌNH KHÔNG BÊNH VỰC AI CẢ NHƯNG NÓI CÁI GÌ THÌ PHẢI ĐÚNG CÁI ĐÓ. GỖ LÀ GỖ MÀ ÂM THANH LÀ ÂM THANH. MONG CÁC BÊN ĐỪNG HIỂU LẠC VẤN ĐỀ

+1 EXP
Nguyễn Việt Dũng - 09:49 AM 14-11-15
xử tội gì bạn ????? Theo bạn là xử tội gì )))))))

Cũ 13-11-15, 07:37 PM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)

Mentioned: 60 Post(s)
Quoted: 3 Post(s)
Thật là không có gì CÔNG BẰNG và có phần quá THIÊN VỊ của những admin này đối với admin khác ở diễn đàn này từ cách giải quyết vấn đề của ad Khải cho tới những thành viên cấp cao, mọi người ai cũng hy vọng là thành viên cấp cao đưa ra cách giải quyết thỏa đáng nhưng cuối cùng thì quá là thất vọng về cách giải quyết quá THIÊN VỊ người cần phải bảo vệ ở đây là người bị hại như bạn gà vàng chứ ko phải là bọn lừa đảo, tôi xin đáp lại những kết luận mà livnE đưa ra.

1. Nếu như theo lời của livnE nói bản chất cây FG 251B theo tham khảo thì nguyên gốc cũng không phải là solid thì tại sao KHẢI vẫn chắc chắn 100% cây đó là gỗ solid? cũng xin nói thêm là cây này tuyển từ 100 cây chứ ko phải lấy đại thì làm gì còn có sự nhầm lẫn hay ko biết? tại sao linvE lại so sánh 1 cách khập khiểng 1 trời 1 vực là cây này tính giá gốc về VN từ 6.5 đến 7tr đồng? và bán lại 8tr là ko quá mắt đến cắt cổ? tại sao lại so 1 cây ván ép với 1 cây gỗ solid? nếu như cây bạn gà vàng đang cầm cây đàn mà KHẢI chọn là ván ép mà giá là 8tr vậy xin hỏi nếu gỗ solid thì cây đó bao nhiêu? trích dẫn " Bây giờ muốn xác định chính xác thì phải có giám định của Yamaha hoặc một bên đáng tin cậy xem cây đàn kia có phải là Yamaha FG 251B chuẩn hay không thì mới có thể đánh giá được tính chất của sự việc." cứ cho cây yamaha FG 251B là chuẩn đi thì sao? vì bản chất cây Yamaha FG 251B chuẩn cũng không phải là gỗ solid vậy KHẢI dựa vào đâu cho là cây của mình là cho bạn gà vàng là solid? và bán với giá gỗ solid?.

2. Hạ chức admin KHẢI xuống làm mod là quá nhẹ vì có xuống mod thì cũng lên lại ad trong vài ngày thôi có chuyện gì khó vì tình đồng chí với nhau như mọi người đã nói " huevi nguyen - 11:32 PM 11-11-15
Vụ này chắc được tha bổng cho hưởng án treo wa! Vì nhân thân không có gì hơn nữa có công với các đồng chí...." theo tôi được biết thì trước vụ lùm xùm topic cũ của tôi thì cũng có 1 topic khác sôi nổi cũng ko kém cạnh và KHẢI cũng có nói là nhém nữa là mất chức ad nếu ko bay ra HN giải thích với các ad khác thì đã làm mod ( như tôi đã nói thì từ chức mod lên ad ko quá khó là chỉ cần 1 chuyển bay ra HN rồi khua môi múa mép là xong và mọi chuyện trở lại bình thường ).

3. Trích lại nguyên văn của livnE " Thực ra em cũng đã nghĩ đến phương án đó, nhưng môi trường diễn đàn không đủ minh bạch và chính xác để làm như vậy. Vì rất có thể có những người làm ăn đứng đắn tử tế sẽ bị phá hoại.
Bây giờ chỉ có thể nhắc nhở các mem hãy cẩn thận khi mua bán qua mạng. Sợ tận tay, nghe tận nơi, 2 bên đồng ý rồi hãy nên giao dịch." Những người làm ăn đó có đứng đắn tử tế hay không thì đến lúc này mọi chuyện đã rõ như ban ngày rồi sao vẫn còn THIÊN VỊ như vậy nữa?. còn việc mua bán qua mạng tôi nghĩ bạn gà vàng và nhiều người khác đã gởi niềm tin vào BTC chọn đàn nên mới có chuyện đó vì đây được cho là 1 tổ chức đáng " tin cậy " và có " UY TÍN ". Và việc sờ tận tay nghe tận nơi thì người ở trong Nam người ở hoài Bắc thì sờ kiểu gì? có phải họ đã gởi hết niềm tin vào tổ chức này ko?.

4. Trích lại nguyên văn của livnE " Các bạn dìm Khải xuống member thì các bạn có được lợi hơn gì không, có giải quyết được vấn đề gì không? Hay chỉ thoả mãn cái nóng giận nhất thời?" " Mình để lại chức smod cho Khải để bạn ấy cảm thấy còn có chút trách nhiệm mà quay lại giải thích và giải quyết vấn đề này. Giờ đẩy xuống member, Khải buông xuôi khỏi quay lại luôn thì lúc đấy các bạn chỉ thiệt hơn chứ chả giải quyết được gì." bây giờ KHẢI đã xuống chức mod ( nhưng nik của KHẢI vẫn là admin) như livnE đã nói mà vẫn chưa thấy KHẢI xuất đầu lộ diện và lên tiếng giải trình về vấn đề này thì thử hỏi trách nhiệm nó nằm ở đâu? ( KHẢI hoàn toàn sai và bất lực nên không thể đưa ra 1 cách lí giải nào nữa hết )

5. Tôi và mọi người thật ko thể nghĩ là livnE lại nói ra như thế này " Các bạn nói đàn này ở VN không đến giá đó, vậy sao trước khi mua không xem đi để rồi giờ lại quay ra thắc mắc? Một khi các bạn đã gửi tiền đi là các bạn hãy xác định rủi ro trong đó. " xem thế nào được khi 2 người ở 2 đầu tổ quốc? chẳng phải cái tổ chức này lập ra là để tư vấn và chọn đàn " PHI LỢI NHUẬN " và có tên tuổi cũng như UY TÍN của tổ chức sao? tất cả họ đều vì chữ TIN và chữ TÍN thôi thử hỏi nếu như ban đầu mà nói như vậy thì ai mà dám bỏ tiền ra mua?

6. Trích lại lời của admin G4VN " Bên trên có một số bạn đề nghị "Trả đàn và trả tiền" - Thì mình nghĩ cũng khá hợp lý. Nhưng nếu bạn không ưng từ ban đầu (Tháng 8) tại sao không trả lại liền để Khải đổi cho bạn cây mới nhỉ. Giờ bạn khoan đàn ra rồi thì đề nghĩ trả đàn thì mình nghĩ chi tiết này hơi thiệt thòi cho Khải. " vì lúc đó bạn ấy chưa biết thông số thực của cây đàn đến khi bạn ấy khoan đàn mới phát hiện ra đây là cây ván ép và nếu bạn ấy ko khoan thì đến 30 năm hay 50 năm nữa bạn ấy cũng ko biết cây đàn đó là ván ép mà đi đổi. trích dẫn " Về việc của bạn @Gavang1999hn: Nếu bạn thích âm thanh của cây đó, bởi vì đàn thì quan trọng nhất là âm thanh mà phải không ạ? - Nếu ngoài chuyện gỗ ép hay gỗ tự nhiên mà không còn làm ảnh hưởng đến hòa bình thế giới thì mình nghĩ vẫn tốt đấy thôi. Theo mình GIÁ 8Triệu Cho một cây đàn thương hiệu YAMAHA vẫn là sự lựa chọn tốt. - Mình có xài qua một số đàn yamaha rồi nên âm thanh thì mình cũng có biết ít nhiều nhé. Và đàn Yamaha mình xài 100% ván ép ^^. Còn nếu không chịu thì có thể gửi lại KHẢI với 10% phí cũng là hợp lý rồi mà nhỉ. Cũng chơi được 3 tháng rồi mà." admin nên có cái nhìn đúng hơn ở vấn đề này vấn đề ở đây ko phải là âm thanh có hay hay là không mà là giá trị thực của cây đàn là gỗ và ván ép, nếu nói như ad thì ai cũng mua cây 2 3tr chơi cũng được rồi vì những cây cao hơn nó cũng chẳng ăn nhau là mấy và nếu nói như ad thì tại sao giá tri của cây đàn nó có cái giá trị riêng của nó là 1A 2A 3A 4A 5A? và mỗi cái A đó cũng tương xứng với số tiền phải bỏ ra mặt dù vẫn cùng là 1 loại gỗ cùng cấu hình tại sao có cây 3tr có cây 7tr và hơn thế nữa? còn về âm thanh thì bạn gà vàng chỉ nghe qua mạng thôi chứ đâu phải nghe trục tiếp mà đã nghe qua mạng ai đảm bảo nó là tiếng mộc và ko có chỉnh sửa? cho dù có ko chỉnh sửa thì thiết bị thu âm đó có thu được đúng 100% tiếng mộc thật của nó ko? và cả câu hỏi là bạn có hài lòng về âm thanh đó ko? cứ cho rằng là bạn ấy hài lòng thì đã sao? vấn đề ở đây là bạn ấy mua gỗ chứ ko phải âm thanh vì như tôi nói có những cây 3tr chẳng khác gì cây 10tr về âm thanh nên đừng lấy chuyện âm thanh cây đàn đó ra để bàn tán nữa.

Và cuối cùng là cách giải quyết vấn đề của Khải và những admin khác vẫn chưa thỏa đáng và có phần THIÊN VỊ cho những " anh em chí cốt của mình ".

+5 EXP
redhotel - 07:51 PM 13-11-15
Đồng tình với bạn
esvanesence - 08:31 PM 13-11-15
sai cũng đã sai rồi ,mất uy tín rồi, topic chọn đàn miền nam coi như hết đất sống .
Vậy tại sao ko xin lỗi trả lại tiền cho người ta cho xong chuyện vớt vát đc tí danh dự?
chung qui cũng vì lợi nhuận nhận đc khi bán cây đàn đó hơi bị nhiều thôi.
Là người cũng có ít kinh nghiệm trong việc mua bán đàn tôi đoán bán cây yamaha FG 251b đó các bạn lời phải một nửa . có khi một lời 3 ấy chứ
Vậy nên giờ tiếc tiền quá không chịu trả thôi chứ gì
gặp tôi vào tận nơi :báo công an, báo trường nếu đang theo học ở đâu đó,tới nhà nói chuyện, báo với tổ dân phố ,háng xóm láng giềng. Nên nhớ đây là hành vi vi phạm pháp luật nhé, nếu đầy đủ bằng chứng thì ko sợ gì việc không đòi đc tiền lại
guitarcm - 08:42 PM 13-11-15
không những bồi thường thiệt hại cây đàn đó ko mà phải bồi thường luôn tiền ship cho bạn gà vàng đồng thời bỏ luôn cây đàn đó như lời KHẢI đã nói cũng như gởi lời xin lỗi đến bạn ầ vàng và mọi người. Nếu là tôi ngay khi xảy ra sự cố như thế này thì tôi sẽ chịu bồi thường tất cả mọi khoảng tiền và nhận lại đàn kèm theo lời xin lỗi thì mọi chuyện có lẽ tốt đẹp hơn cả trăm ngàn lần. Như vậy vừa " đẹp " cho 2 bên mà ko bị mất UY TÍN cũng như hàng trăm việc làm xấu của mình mà trước đây ít ai biết đến khi sự việc được vạch trần ra như ngày hôm nay.
congtuvo - 11:04 PM 13-11-15
Mình nghĩ nếu ngay từ đầu mod Khải giái quyết y như bên chủ thớt bên aeguitar thì vẫn còn uy tín và không đến nông nỗi này. Đằng này vẫn im lặng cứ như bọn lừa đảo nó lừa xong thì nó trốn luôn ấy. Vì 8t mà bán danh dự của mình thấy hơi tiếc. Chẳng đáng mặt làm mod nói chi làm admin
guitarcm - 11:35 PM 13-11-15
mod Khải xem 8tr lớn hơn danh dự và uy tín nên mới nông nổi này.
congtuvo - 11:41 PM 13-11-15
Trốn kiểu này thì ai mà chẳng nghĩ lừa gạt

Cũ 13-11-15, 09:20 PM
Banned:huevi nguyen huevi nguyen đang ẩn
Tạm Biệt Chim Én

Level: Level: 12 - Class: None
EXP: 7/120 (5.8%)

Mentioned: 21 Post(s)
Quoted: 19 Post(s)
Mình chỉ là khan giả, khg hề dính dáng đến bên nào, xin mạn phép bày tỏ nhận xét:
“Tổ chức chọn đàn” nói là phi lợi nhuận nhưng thực chất là có lợi, mình và nhiều người thừa hiểu điều này nhưng đó là chuyện nhỏ, người ta cũng chấp nhận nhưng ở đây là câu chuyện khác.

@ LivnE

Trong bài phát biểu về cách giải quyết của LivnE có nhiều vấn đề tranh luận lắm chứ không phải là hay, là hợp lý nhưng mình không nêu chi tiết làm gì cho rách việc.

Mặc dù câu chuyện của Vang 3 số 9 có chiều hướng giải quyết nhưng:

Nhân vật chính ở đây là Mr. Khải là người đề xuất và là trưởng của một Tổ chức chọn đàn (vẫn thuộc diễn đàn, được phép hoạt động trong diễn đàn cũng do Trưởng môn phái GP cho phép) nhưng lại đi du lịch đâu đó, lặn không xủi tăm trong khi tình hình dầu sôi lửa bỏng,…… hành vi này cực kỳ VÔ TRÁCH NHIỆM KHÓ MÀ CÓ AI CHẤP NHẬN. Mr. Huy và Mr. Vinh (chỉ là người trong Tổ chức) đâu có dính dáng gì đến thương vụ làm ăn này!? Việc xông pha đứng ra giải quyết là một điều đáng khen nhưng khó làm lu mờ hành vi của nhân vật chính.

Với lối hành xử của nhân vật chính là Mr. Khải và cách giải quyết của cấp cao thì tự nhiên làm cho người ta hình dung ra bức tranh toàn cảnh là “TRONG GIÀN QUẢN LÝ CỦA GP CÓ THÀNH PHẦN BẤT HẢO”…. ai tham gia thì coi chừng sập “bẫy” đang giăng chờ nhà ngươi... thì gắng chịu và “gươm giáo” đang bủa vây quanh ngươi, cẩn thận đấy! Điều này tự nhiên làm cho môi trường diễn đàn không trong sáng nữa.

Đối với hành vi của Mr. Khải mà Cách giải quyết của chủ tọa (vai trò của chủ tọa có thể ví như là chính quyền vậy) nếu không khéo léo xử lý làm dịu lòng “nhân dân” thì vô tình tạo nên sự thù hằn ngoài xa hội thì không hay cho lắm (thường xuất hiện trong các mạng xh). Vì từ vụ này thì mới thấy xuất hiện nhiều mem than vãn cho là mình bi oan ức lắm.

Chủ tọa đã làm việc với đối tác nước ngoài dù sao cũng hiểu và học được ít nhiều từ cung cách làm việc của họ thì nên tạo thành cung cách cho mình (chủ tọa làm ăn với đối tác Đức thì không việc gì phải khoe ra ở đây, chỉ nêu ra là rất bận là người ta hiểu chuyện rồi…). Giống như nhiều nơi ghi bảng hiệu Giáo sư, Tiến sĩ, Bác sĩ vây…. ghi một cái là BS thôi thì người ta đủ hiểu rồi.

Việc giải quyết như thế này nói chung là không dân chủ, nó mang tính làm cho xong việc và đã lập ra được diễn dàn thì nên chú ý khả năng quản lý chứ sao giống như bị đuối vậy!.

@ G4VN:

Theo như cách của G4VN là xoáy ép Gavang chấp nhận âm thanh của đàn , cố lái câu chuyện sang hướng ép Gavang chấp nhận phần âm thanh và sự việc loanh quanh ở vấn đề âm thanh (giống như ép được bao nhiêu thì ép)….. không nên lái sự việc sang hướng khác.

Về âm thanh là một lẽ , vấn đề ở đây không nằm ở chỗ đó. Và đương sự có chấp nhận hay không là tùy ý họ, G4VN không nên gài câu chữ bắt bẻ Gavang loanh quanh chuyện âm thanh này nọ được, cứ hỏi bắt chẹt chăn đầu chặn đuôi thằng nhỏ.

Còn nói mua từ tháng 8 sao giờ mới trả , vậy mà đạt câu hỏi như vậy được sao? câu hỏi này thật dzơ dzẩn.

Vấn đề ở đây không nói đến âm thanh, giá tiền mà là vấn đề chính la:

1. Người bán nói hàng như thế nào thì hàng phải như vậy, nếu khác thì phải tự có trách nhiệm đổi, đền bù cho khách……như vậy mới đúng.
2. Hiện tượng lặn biệt tăm không một lời nào.

Tui mua bó rau muống chỉ vài ngàn mà thừa lúc tui không để ý thì dúi vào giỏ tui bó rau cải thì tui cũng uất ức huống chi là cây đàn.

Nhắc lại để ông G4VN khỏi đi lạc vấn đề: để xảy ra cớ sự này chính là vấn đề người bán nhắc đi nhắc lại rất mạnh miệng đền gấp mấy lần như lời cam kết (còn chấp thằng nào nói khác nữa) nhưng thực chất sản phẩm lại không đúng như vậy….thế rồi khi nạn nhân phản ánh thì TRỐN biệt tăm.

Giống như TQ đưa giàn khoan vào lãnh hải VN , mấy sếp allo tìm lãnh đạo TQ thì chẳng có ma nào bốc máy….thế mới ức chứ! Thế là ai ai là người VN cũng nguyền rủa bọn xấu này.

Xét về lẽ phải, cách ứng xử... G4VN thử phát biểu hành vi trốn tránh trách nhiệm này là như thế nào? Và cần phải như thế nào? Nhất là ông bạn đứng ở cương vị một người thày (có mở lớp dạy ở ngoài diễn đàn!?), một admin của diễn đàn ông phải nhìn cho ra bản chất của sự việc chứ.

Công lý là để binh lẽ phải và kẻ yếu thế.....Công lý không phải để vùi dập làm kẻ yếu đến uất ức mà chết.... ......Ở đây ai là kẻ yếu thế , lẽ phải là làm sao? thì ai cũng nhìn thấy, có điều làm cho đúng thì trong tay cấp "chính quyền" chứ không phải dân....nhưng có trường hợp dân tự làm lun (như mấy vụ trộm chó đó)

+5 EXP
congtuvo - 11:16 PM 13-11-15
Bác này chắc là luật sư hoặc nhà hoạt động chính trịj đây

The Following User Says Thank You to huevi nguyen For This Useful Post:
Kakalot37 (23-11-15)
Cũ 13-11-15, 09:33 PM
Gavang1999hn Gavang1999hn đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 36/50 (72%)

Mentioned: 11 Post(s)
Thấy anh Envil kêu mai sẽ có giải trình từ anh Huy hoặc hú Vinh. Để em xem ntn

+1 EXP
Banned:huevi nguyen - 09:39 PM 13-11-15
Cách giải quyết đơn giản và nhanh gọn là đền bù tiền lấy lại đàn , không cần giải trình dài dòng chi hết. Đúng ra phải làm ngay từ đầu (có thể chịu thiệt cả chục triệu vẫn chấp nhận được). Đó mới là uy tín, mới là bản lĩnh cao thủ.
Mấy comment của mình ở trước đều đã nêu ra ngay từ đầu rồi.
guitarcm - 09:43 PM 13-11-15
huvi nguyen : CHỈ CÓ NGƯỜI LỚN MỚI CÓ SUY NGHĨ VÀ CÁCH GIẢI QUYẾT 1 CÁCH ÊM ĐẸP CÒN ĐẰNG NÀY CHỈ BIẾT LẪN TRỐN VÀ NÉ TRÁNH.
congtuvo - 11:20 PM 13-11-15
Để mai coi giải quyết ntn, không trả tiền lại thì có 1 số mem ở đây sẵn sàng bem 1 trận thôi
guitarcm - 12:44 PM 14-11-15
tiếc là tôi không sống ở sg.

Cũ 13-11-15, 10:16 PM
uduchi_24 uduchi_24 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 12/20 (60%)

Quoted: 0 Post(s)
Các admin khác cứ vô bênh vực khải, lái câu chuyện vô phần âm thanh, công đóng góp của khải. Sao ko tập trung vào vấn đề chính. Vấn đề là khải lừa đảo bán đàn ko như cam kết. Nên tập trung vào việc nhận trách nhiệm và back tiền cho gavang. Thái độ của mod Huy trong đoạn chat, và viện trốn mấy bữa nay của khải nhìn vô ai cũng thấy là của tụi lừa đảo phủi tay rồi.

+4 EXP
The Following 2 Users Say Thank You to uduchi_24 For This Useful Post:
Gavang1999hn (13-11-15), superman999 (13-11-15)
Cũ 13-11-15, 10:28 PM
2thcongty 2thcongty đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 9/10 (90%)

Quoted: 0 Post(s)
Mình cũng là người chuyên mua bán đàn second hande trong nhiều năm qua, theo nhận định khách quan và theo dõi topic này trong 3 ngày qua tôi xin phép được trình bày theo kinh nghiệm đã từng bán qua những dòng series FG của Yamaha
Dòng serie FG-251B tôi đã xem qua hình và nghe qua sound của cây này trên youtube của tổ chúc chọn đàn.Cây này được làm theo công nghệ gỗ Laminate Cấp 3 (2 miếng gỗ tự nhiên ghép lại với nhau) ko phải gỗ ván ép đặc thù thông thường như các bạn cũng đã biết(là gỗ lạng từ những cây gỗ tạp hoặc cây công công nghiệp ngắn ngày).Các bạn phải hiểu rõ từ ngữ chuyên môn này thấu đáo thì mới phân tích vấn đề khách quan và cặn kẽ được.
Thiết nghĩ những những bạn đã đăng tải những bài viết trên topic này là những bạn am hiểu,ít am hiểu hoặc những bạn mua bán đàn nên có một cách nhìn nhân đúng đắn và chính xác,chứ không nhận định sai lệch thì làm cho diễn biến trở nên phức tạp dẫn đến tình trạng ngày càng mâu thuẫn sâu sắc, không có lối ra hướng giải quyết và bế tắc trong mọi tình huống xử lí vụ việc.Cảm ơn tất cả mọi người

+5 EXP
guitarcm - 10:31 PM 13-11-15
Bạn cho tôi hỏi kỹ lại là 2 miếng gỗ tự nhiên ghép lại với nhau hay ép lại với nhau?
Gavang1999hn - 10:37 PM 13-11-15
Laminate thì vẫn là laminated. Dù sao ad Khải cũng đã lừa đảo khi bán cho 1 cây laminate mà kêu solid.
guitarcm - 10:48 PM 13-11-15
bạn gà vàng đừng vội vì câu hỏi trên của tôi ko dễ trả lời đâu cho nên tôi mới muốn bạn ấy xác minh lại.
superman999 - 11:05 PM 13-11-15
Bạn guitarcm hỏi thừa rồi. Ghép thì làm gì có phẳng để ghép 2 miếng lại 1 cách hoàn hảo như vậy. Chỉ có công nghệ ép mà thôi haha
Banned:huevi nguyen - 11:08 PM 13-11-15
Rốt cuộc cũng không hiểu thông điệp của bạn gửi ở đây là gì nữa!
Vấn đề chính ở đây là bán sản phẩm khong đúng như giao kèo: Gavang mua đàn all solid nhưng lại nhận đàn laminated. Chỉ giải quyết ổn thỏa việc này thôi chứ đi lan man sẽ đi lạc không lối về.
Ván ép ở đây ám chỉ là laminate chứ hoàn toàn không phải ván ép công nghiệp dùng gỗ tạp.
Ngày xưa người ta dùng toàn gỗ thịt all solid, sau này trong quá trình làm đàn họ tìm ra cái mới (mục đích để cải thiện âm thanh chứ không phải làm giả đâu) đó là ván laminate, thường có 3 lớp (2 lớp ngoài là cùng loại và được tuyển chọn , lớp giữa là loại khác, cũng có thể 3 lớp khác nhau hoàn toàn) các lớp này phải được ép chặt lại với keo chuyên dùng (ép chân không)
Đàn với ván laminate thì không phải tồi tệ gì, có nhiều cây rất đắt, âm thanh rất hay. Ở đây Gavang thích all solid mua all solid nhưng lại nhận laminate thì chỉ có việc trả lại, đền tiền thôi, hết sức đơn giản. Vậy mà lại tránh né để to chuyện và mất hẳn uy tín.
guitarcm - 11:09 PM 13-11-15
đó là câu hỏi đá xoáy nên bạn ấy khó mà trả lời được.
ttkh_40 - 11:22 PM 13-11-15
nói một cách đơn giản, 1 tấm laminate thì chỉ có 2 lớp bên ngoài là gỗ thịt, rất mỏng, còn ở giữa là gỗ công nghiệp, được ÉP hay được GHÉP lại với nhau, thì kết quả vẫn ko phải là gỗ thịt, thế thôi
congtuvo - 11:24 PM 13-11-15
Ban đầu cam kết là all solid bây giờ đục ra laminate - cốt lõi là chỗ đó chứ không phải gỗ laminate là tốt hay không tốt. Cách giảiq quyết tốt nhất là trả đàn trả tiền thôi, mod Khải cũng đâu có thiệt thòi gì nếu trả lại tiền.
hoangbach3515 - 08:37 AM 14-11-15
3 miếng, 2 miếng thịt giữa là gỗ công nghiệp nhé, chẳng có 2 miếng thịt ép lại với nhau đâu, nếu 2 miếng thịt ép lại với nhau tại sao k dùng 1 miếng từ đầu?

Cũ 14-11-15, 06:11 AM
Gavang1999hn Gavang1999hn đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 36/50 (72%)

Mentioned: 11 Post(s)
Hôm nay làt7. Kiểu này chắc trốn cmnr

Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
đàn, của, chơi guitar, gavang guitar pro, gavanghn guitarpro, giutar pro.vn đuc hoa, guitar, guitar pro, lập, mua đàn, người, những, tiền, trình, trong

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị