GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 17-12-15, 12:10 AM
meobanak meobanak đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 3/20 (15%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Khải im bặt rồi nói gì nữa. Bây giờ chỉ có sự thật vẫn mãi là sự thật, chối cãi đc gì. Hồi trc cũng đc tổ chức chọn cho 1 cây classic ở tiệm nào thì xin đc giấu tên. Mà nói thật là sau khi chơi 1 năm rồi mới thấy bị hớ 4tr5. Khẩy dây sol (dây 3) buông tiếng to hơn bt và tiếng mất khá nhanh. Đi off cafe với bạn thấy nó cầm cây classic matinez 4tr đánh nghe còn ngân lâu hơn. Đây là mình nói thật chứ chẳng thêm thắt gì để đặt điều nói xấu cả.

congtuvo - 01:13 PM 17-12-15
hàng tổ chức chọn là không bao giờ bị lỗi nhé
uduchi_24 - 05:33 PM 17-12-15
đa số đi chọn đàn cho newbie, mà mới chơi sao phân biệt được chất lượng cây đàn. thấy đàn đẹp, không hư hỏng là cảm ơn rối rít rồi
meobanak - 11:12 PM 17-12-15
mà tui để ý thấy tổ chức chọn đàn đa phần là nhắm vô hình thức nhất là gỗ, còn cây đàn có hay hay ko thì chỉ có người trong cuộc mới biết đc. Và chỉ mang tính chủ quan, newbie thì đa phần ko biết rồi, sẽ có những cây hay và cây ko hay. Tui mua cây đàn về thì ai cũng đều khen cây đàn đẹp. Nhưng mà đánh ra thì ai cũng kêu tiếng bí mặc dù tiếng to nhưng tiếng để lại ko đc bao nhiêu. Nếu so với cây matinez 4tr 6 điểm thì cây của t chỉ tầm 4.5 đ - 5 đ.
meobanak - 11:28 PM 17-12-15
Đợt t đi chọn đàn cũng là cuối năm 2013 , t biết đến tổ chức cũng chỉ là vô tình biết cái topic của Khải. Cũng có mấy lần đến nhà Khải chơi. Nói chung là lúc đó t thấy ổn. T nghĩ chọn đàn thì nếu ko biết cứ hỏi một vài người hay chơi đàn (bạn bè, người quen, vv), vì ít nhiều họ cũng biết cây đó hay hay dở. Vẫn hơn là ko biết gì mà đi lựa đàn. Nếu bạn có cảm âm tốt, thì chúc mừng bạn, bạn có chính kiến của mình. Mà lúc đi lựa thì nghe nhiều cây vào mới phân biệt đc. Vì cây đàn có hay hay ko cũng do bạn cảm nhận thôi. Đó là cảm xúc của bạn với âm thanh cây đàn đó.
meobanak - 12:19 AM 18-12-15
Sau này có ghé vào pic của Khải thì cũng thấy có vài chuyện ko hay nhưng những bài đăng đó đều bị xóa. Ai mới vào hoặc ko theo dõi ngay từ đầu sẽ ko hiểu chuyện. Và thông tin chỉ có 1 chiều. Và điều t ko thích nhất là sự mập mờ những lúc t nc inb với a.
Còn mod Huy, cách nói chuyện của a làm cho t nghĩ đến mấy nhóc tuổi teen. Cụ thể thế nào thì ai chưa biết cứ ghé vào 2pic tổ chức chọn đàn của Khải xem

Sponsored Links
Cũ 17-12-15, 02:46 PM
guitarcm guitarcm đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 8 - Class: None
EXP: 4/80 (5%)

Mentioned: 60 Post(s)
Quoted: 3 Post(s)
@blackcat_sniper
@Chú Vinh

Sự thật vẫn mãi là sư thật cho nên chẳng có thằng Lừa Đảo nào Dại đến mức đi kiện chính mình, đến bây giờ họ vẫn chốn như một con Rùa rút đầu vậy, đạo đức giả để làm gì khi giờ muốn ngửa mặt lên nhìn đời nhìn trời mà chẳng được thật đáng xấu hổ .

Lần sửa cuối bởi guitarcm với 17-12-15 lúc 02:55 PM
Cũ 17-12-15, 11:42 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

Gởi đến những bạn newbie ghé qua pic này!
Hồi bạn t nói với t là họ nghe 1 cây đàn vài trăm ngàn vnd với cây vài triệu chẳng khác gì. Nhưng sau này t thấy chỉ cần cách nhau 1 tr thôi là đủ để bạn thấy nó khác từ hình thức đến âm thanh. Dù bạn có nhờ ai lựa cho mình 1 cây đàn, nhưng cuối cùng ng quyết định là bạn.
Có thể họ sẽ nói bạn là uh cây này hay nè,nhưng bạn phải thử,phải cảm nhận, có sự so sánh. Rồi hẳn quyết định.
Nhiều bạn newbie sẽ có suy nghĩ là mua chi cây đàn mắc quá phí tiền. Thực sự nếu bạn đánh thử những cây đàn đó 1 lần rồi đánh thử 1 cây đàn ít tiền hơn. Bạn sẽ bị hút hồn bởi tiếng những cây đàn đó. Nếu bạn thực sự là người mê guitar bạn sẽ muốn có nó bằng mọi giá. Hình thức gỗ ko quan trọng bằng tiếng đàn.
Hãy giao lưu với mọi người để bạn mở rộng thêm tầm mắt. Đánh thử và cảm nhận tiếng đàn của họ.
Cũng có khi mắc tiền hơn nhưng chưa chắc đã hay hơn. Nhưng đa phần là hay hơn.

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi meobanak với 18-12-15 lúc 12:28 AM
congtuvo - 02:46 PM 18-12-15
Những bạn newbie thì làm sao biết cây đàn có bị lỗi hay không lỗi, bởi vậy đưa cây nào là lấy cây đó, có biết cây đó hay dở ntn đâu
meobanak - 10:50 PM 25-12-15
những bạn mới tập guitar thì cỡ nào cũng có người thân hay bạn bè biết chơi à Nếu có thì cũng có cơ hội để giao lưu rồi. Về hình thức thì cũng quá khó để lựa, trên mạng thì cũng có chỉ nhiều. Chỉ khó là lựa cây nào có âm thanh hay thôi. Cái này thì mấy bạn giao lưu với mọi người nhiều, đánh càng nhiều cây guitar càng tốt như vậy mới có sự phân biệt rõ ràng
meobanak - 10:52 PM 25-12-15
lúc lựa đàn thì cứ đánh càng nhiều cây trong khả năng tài chính của mình càng tốt. Đừng ngại nói chủ quán để họ mang cho mình thử

The Following User Says Thank You to meobanak For This Useful Post:
dammedanhat (18-12-15)
Cũ 18-12-15, 12:06 AM
Thành Viên GuitarPro.VN

Nói chung là người lạ với nhau chả ai tốt với bạn mà làm công ko cho bạn cả. Trừ khi đó là chùa hay nhà thờ.Phải có qua có lại mới lâu dài. Còn chuyện người đó vụ lợi hay gì đó thì chỉ có họ biết rõ. Tốt nhất bạn nên tin vào chính mình và người thân khi lựa đàn.

+3 EXP
Cũ 13-01-16, 09:52 PM
congtuvo congtuvo đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 5 - Class: None
EXP: 5/50 (10%)

Mentioned: 3 Post(s)
:b1 73:

+1 EXP
Cũ 14-01-16, 01:05 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

[ Cảnh Báo ] Đây là 1 tổ chức chọn đàn lừa đảo đang núp bóng dưới hình thức TỔ CHỨC CHỌN ĐÀN PHI LỢI NHUẬN cho các bạn, tổ chức chọn đàn lừa đảo này đã được admin LivnE bên trang guitapro cảnh báo về hành vi lừa đảo và đồng thời đã bị mọi người vạch mặt tội lừa đảo trong mua bán đàn, những bạn mới mua đàn cần cân nhắc khi nhờ tổ chức chọn đàn này tư vấn hoặc chọn cây đàn cho mình nhé.

Để biết thêm thông tin lừa đảo của tổ chức này các bạn có thể vào topic BẢN CHẤT THẬT CỦA BỘ MẶT TỔ CHỨC CHỌN ĐÀN

hoặc topic Thông Báo Chính Thức Của Tổ Chức Chọn Đàn Cho Mem Miền Nam

Để tránh tiền mất tật mang các bạn nên tìm 1 chổ có uy tín hoặc nhờ bạn bè người thân đi mua đàn cùng, không nên tin tưởng vào tụi lừa đảo bày nha các bạn, Thân,

đây là link topic của Bản chất thật của bộ mặt tổ chức chọn đàn miền Nam
http://guitarpro.vn/showthread.php?t=38795

còn đây là link Thông báo chính thức từ tổ chức chọn đàn miền Nam
http://guitarpro.vn/showthread.php?t=38905

+5 EXP
Cũ 14-01-16, 02:29 PM
truongngocho truongngocho đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 5/20 (25%)

Quoted: 1 Post(s)
Sao những tên ẩn danh này mấy hắn cứ hay gây sự................ chú ý nhở?

Đố bà con biết vì sao bọn chúng lại như vậy hì hì
Giống như những cái bóng đen đang theo dai dẳng trong đầu bọn chúng....
Hắn sợ người ta quên lãng hắn. Hắn muốn nổi phình như thây ma thằng chỗng trôi sông. Hắn nhỏ con mà ưa làm lớn chuyện mà còn to mồm nữa. Tóm lại, trong não của hắn đang có con virus adbulu adbuloa đang hoành hành.
Với lại vợ hắn mới đẻ ra thằng nhóc không giống hắn,nhưng lại đẹp giai hơn hắn, nên hắn nổi điên khi nghĩ tới người hàng xóm. Kệ pà hắn đi!

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi truongngocho với 14-01-16 lúc 02:49 PM
guitarcm - 02:53 PM 14-01-16
Thế nào là những tên ẩn danh hả " bạn "? không phải " bạn " đang là tên ẩn danh đó hay sao? rõ ràng mọi chuyện quá rõ trắng đen ai đúng ai sai hay ai mới đúng là tên ẩn danh mọi người đều biết cả rồi sao " bạn " vẫn lấy nick khác vô đây nhằm biện hộ cho cái Tổ chức lừa đảo của " bạn "? "bạn" đang sợ nhiều người càng biết đến những topic tố cáo tổ chức chọn đàn là sẽ mất đi nồi cơm của bạn mà bấy lâu nay bạn đã gầy công lừa đảo gây dựng nên có đúng ko?
guitarcm - 02:55 PM 14-01-16
Nói gì động chạm đến tổ chức lừa đảo là họ lấy nick khác ra để biện hộ.

Cũ 14-01-16, 02:58 PM
truongngocho truongngocho đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 5/20 (25%)

Quoted: 1 Post(s)
Các bạn không cần phải xoắn ...đôi khi đời nó thế ..đâu phải cứ 1 màu hồng không thôi hả ...đừng bình phẩm hay bình luận về bất cứ 1 ai khi mà các bạn không phải là họ ...cũng có lúc các bạn chỉ trích một người đến mức thậm tệ ...ai cũng như nhau cả..nên đừng kịch trước mặt nhau các bạn nhóe ..

Có những chuyện không nên biết có lẽ sẽ nhẹ lòng hơn )
Con người có nhiều mặt nhưng thật tiếc là mặt tốt của họ lại không hướng về phía mình để rồi mình nghĩ họ xấu hay tầm thường.... Thôi thì làm ơn đừng cho tôi biết thêm điều gì nữa...
Giữ lại chút ấn tượng đẹp cuối cùng cho dễ sống bạn nhé.
Vô tâm một chút để quên đi cái phức tạp của cuộc sống . . .
. . . Vô tâm một chút để không phải bận tâm đến bộn bề của xã hội . . .
. . . Vô tâm một chút để bước qua dư luận người đời...

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi truongngocho với 14-01-16 lúc 03:02 PM
guitarcm - 03:03 PM 14-01-16
Bỏ ngay cái Đạo Đức Giả Tạo đó đi chỉ cần biết người bị hại là bạn gavnag mà tại sao ko đứng ra bảo vệ quyền lợi cho bạn ấy cũng như bảo vệ những ng khác cũng như là chính mình để ko một ai mắc lừa nữa thay vào đó là trợ thủ đắc lựa của tổ chức chọn đàn lừa đảo này? bạn cũng có lợi từ tổ chức chọn này này đúng ko?

Cũ 14-01-16, 03:16 PM
Thành Viên GuitarPro.VN

Nói không với tổ chức chọn đàn cho các mem miền Nam

+1 EXP
Cũ 15-01-16, 01:50 PM
tuhuythai tuhuythai đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 5/10 (50%)

***TRÂU BUỘC & TRÂU ĂN***

Guitarcm & congtuvo:

Cái sự Ghen Tỵ này nói đến nguyên nhân thì thiên hình vạn trạng, (có thể là vì ta không xinh đẹp bằng cô đó, không tài giỏi bằng cô đó, không được giàu có bằng cô đó, không được lòng cấp trên bằng cô đó, hay có khi chỉ đơn giản là vì ta không có .....v..v...), bất kể là vì lý do gì, lý do đó là hợp tình, hợp lẽ hay chỉ do tâm ngã mạn của ta tự nhào nặn ra thì cái sự Ghen Tỵ này cũng mang lại cho ta vô vàn khổ não!
Từ Ghen Tỵ ta sẽ sanh ra ấm ức, bực tức, tánh tình trở nên cọc cằn, dễ nổi nóng, thậm chí khi sự Ghen Tỵ lớn dần nó có thể biến sân si thành thù hận, dù người kia có là bạn bè, thân quyến, và dù người ta không có làm gì động chạm đến mình hết nhưng tự nhiên mình lại sanh tâm (Thấy Ghét) họ!?
Sao lại Thấy Ghét? Dù rằng họ không làm gì hại đến mình? Cũng không gây thù, chuốc oán gì với mình cả? Đó chính là tâm Ngã Mạn của mình đang Ghen Tỵ, Đố Kỵ với người ta!
Mà sự Đố Kỵ, Ghen Tỵ này là do tâm bị vô minh phủ kín không nhìn được thấu suốt, không thấu tỏ căn nguyên!
Ví dụ như ta thấy cô kia (vừa xấu, vừa ngốc, học dở, kém duyên.... nhà nghèo.....) vậy mà lại có được một chàng Hoàng Tử thương yêu, chiều chuộng, trong khi mình thì (xinh đẹp, thông minh, học giỏi, duyên dáng, nhà giàu....). Vậy mà chàng kia không chọn mình lại chọn (con nhỏ đó!).
Ta thấy vậy là không thuận lẽ, không hợp lý, bất công! Nên ta sanh lòng Đố Kỵ, Ghen Tỵ với người đó!
Sanh lòng Ghen Tỵ, Đố Kỵ này thì ai sẽ khổ đau?!
Còn ai vào đây nữa? Chính bản thân hắn là người gánh chịu mọi khổ đau. Đêm đêm oán thán, trách than, ngủ không ngon giấc, lòng động loạn, cuồng nộ! Khi thấy người ta đi bên nhau, âu yếm thương yêu nhau thì ruột gan lộn ngược ra ngoài, giận tím môi, bầm ruột, hỏa vọng lên tận đỉnh đầu! Nhưng mà người ta có làm gì đến mình đâu? Chính mình đang tự hành hạ tâm trí mình, đọa đày thân xác mình đó thôi!
Rồi từ sự vô minh, mù quáng này nếu không kiểm soát, kìm chế được nó sẽ sanh ra ác niệm, nghĩ đến chuyện hãm hại người ta cho thỏa lòng, thỏa dạ, nghĩ đến chuyện ăn mà không được sẽ phá cho hôi!?
Ta mà không được, mi cũng đừng hòng có được!?
Tới đây thì ác niệm đã khởi lên, tâm như trong lửa địa ngục, hành động ác tâm chỉ còn trong gang tấc, như mũi tên bắn ra khỏi cung, ác niệm thành thục thì ác nghiệp sâu dày!
Đến lúc đền trả nơi tù ngục, âm ty, nghĩ lại sự việc lại thấy mình sao nông nổi, cạn nghĩ, vô minh! Khi đó có oán thán trách than ngẫm còn ích gì?!

+5 EXP
guitarcm - 03:06 PM 15-01-16
Nói cho dễ hiểu thì thế này, nếu họ ( là tổ chức chọn đàn lừa đảo ) bán cho khách hàng của mình những " món ăn " SẠCH thì sẽ ko có ai dã động hay phải can thiệp vào làm gì nhưng rõ ràng những " món ăn " mà họ bán ra cho khách hàng " ăn " ko đủ tiêu chuẩn và ko đủ chất lương hay nói đúng ra là " Bẩn " thì mọi người cần phải ra tay tẩy chay hàng bẩn đó là chuyện thường tình thôi mà sao bọn đạo đức giả các bạn cứ lấy nick tào lao vô mà biện hộ chi vậy? nồi Cơm đã bẩn rồi thì ko bao giờ có ai dám ăn đâu.
guitarcm - 03:52 PM 16-09-16
Lên để mọi người được biết bộ mặt giả tạo của tổ chức nè.

Trả lời

Đánh dấu

Tags
đàn, blackcat_sniper, của, cần, forum.guitarpro.vn, guitar, guitar pro, guitarpro, guitarpro.vn, lập, một, người, những, offline, tên miền, tiền, trong, việt nam, yêu cầu, yamaha

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị