GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 09-01-16, 08:21 AM
messi1711989 messi1711989 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 10/20 (50%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Mặc định Tư vần đàn guitar
Sâu gần 1 năm học guitar mình thấy có vẻ hơi khá khá hơn tẹo . Và cây đàn của mình mua xưa là 1000k ở Nguyễn Thiện Thuật-Sai Gòn giờ đàn nghe k còn vang như xưa là 1 và 2 là quạt chả nghe siêu ồn và chói tai gay mắt dù rằng đã thay dây 1 lần nhưng hình như vẫn k khả quan hơn là bao..
Mình muốn tìm 1 cây đàn khác new hay 2nd cũng được tầm giá 2500k. Vậy nên mua loại nào là tốt nhất., quạt chả nghe êm tai và sâu lắng á Chũ yếu là ĐỆM HÁT nhưng thỉnh thoảng cũng intro vài bài nên lấy accoutis hay classic... Thấy có nhiều loại như f310.f340. f6000 gì gì đấy mình cũng k biết rõ có tác dụng gì. Bác nào rành THÔNG NÃO giúp mình. dù rằng đã biết đàn chút í nhưng về các loại đàn thì vẫn trống rỗng k biết gì hết

+5 EXP
Sponsored Links
Cũ 10-01-16, 11:34 AM
Banned:huevi nguyen huevi nguyen đang ẩn
Tạm Biệt Chim Én

Level: Level: 12 - Class: None
EXP: 7/120 (5.8%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 21 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 19 Post(s)
Bạn phải xác định rõ cái ghu của mình là gì thì mới tiến hành chọn đàn.
Bạn nên dành thêm ít money nữa (khoảng trên 3t) thì tầm đàn chọn rộng đường hơn chút.
Bạn nên đi xem nhiều đàn cả đàn nội đàn ngoại để làm quen những cây đàn lạ hoặc tham gia các buổi giao lưu để biết đàn người ta thế nào.

Theo mình nghĩ nên nhắm vào đàn 2nd vì :
1. những cây 2nd thường giá trị thực lúc mới của nó cao (mua cũ thì rẻ hơn nhiều, kết cáu gỗ và âm thanh đã định hình rồi), mua đàn VN thì mua mới nhưng giá trị thực chỉ tầm giá đó thôi và có khi rẻ hơn giá người ta bán (gỗ và âm thanh thì bạn phải chờ….và thương hay bị lỗi này lỗi kia lắm).
2. Mua đàn VN, tuy là đàn mới nhưng người bán thường hay che đậy lỗi của đàn, đàn có lỗi họ khg khắc phục mà lấp liếm cho qua rồi bán đại, có khi đem về một thg sau bạn mới phát hiện và không hài lòng. Đàn 2nd thì có sao thì nó y như vậy, đàn không bị nứt nẻ, cong cần và tiếng hay là OK rồi (không nên mua đàn sơn lại, đàn cũ sao thì để y vậy chỉ lau chùi là được).
3. Đàn VN thường âm thanh không hay bằng đàn ngoại.
Bạn nên nhớ một điều là phải thật chậm rãi khi đi chọn mua đàn, không nên vôi nhé! Nên cảm nhận tiếng rõ đàn hay ở chỗ nào lúc đó mua là OK, đàn mua cho mình thì mình phải tự cảm nhận (tập dần bạn sẽ quen) rồi quyết chứ không nên phó thác cho người khác nhiệm vụ này, ý kiến của họ chỉ để tham khảo mà thôi.

Hôm bữa có bạn nào giới thiệu trên dường D2 (BT) có nới bán đàn, chỗ này mình chưa đến xem nhưng thấy có vẻ OK. Bạn thử đến đó tham khảo xem (tham khảo chứ đừng mua vội, hãy chậm rãi xem nhiều nơi nhiều đàn rồi hẵng quyết), hình như nơi này chỉ có Acoustic thôi.

+5 EXP
Trả lời

Đánh dấu

Tags
3t nên mua guitar, đàn, đàn guitar, của, classic, guitar, học, học guitar, hết, intro, quạt chả, sai gòn, trống

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị