GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 12-11-15, 12:55 PM
Nguyễn Việt Dũng Nguyễn Việt Dũng đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 13/30 (43.3%)
SP: 7/10 (70%)
Số lần cộng|trừ: 1 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Bạn @bluetoppy ơi mình cũng đang thắc mắc về vấn đề này đây, câu hỏi đó chắc sẽ dành cho bên tổ chức chọn đàn )))
Còn ý của mình là chúng ta quyết định thực hiện việc gì cũng nên suy nghĩ trước khi quyết định. Và vấn đề này cũng ảnh hưởng đến đôi bên, chọn cách giải quyết hợp tình hợp lý để không ai phải chịu thiệt.

+4 EXP
bluetoppy - 01:17 PM 12-11-15
Comment của mình không có ý bên mua phải dùng vũ lực, mà chỉ muốn nói về uy tín và danh dự mà bạn nghĩ là những người đứng đầu tổ chức chọn đàn có được thôi.
congtuvo - 01:20 PM 12-11-15
Mình nghĩ nên cho mod Khải thời gian xử lý vụ việc xem có hợp lý không đã, nếu trốn tránh luôn thì mình phải dùng mọi biện pháp có thể thôi

Sponsored Links
Cũ 12-11-15, 04:12 PM
khachieu khachieu đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 5/10 (50%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 3 Post(s)
Quoted: 2 Post(s)
Chào cả nhà
Chuyện đã vậy rồi giờ cách tư an ủi mình là nhìn nhận khái quát qui về điểm chung và có tầm nhìn thoáng một tí thì cuc diện vấn đề sẽ thay đổi,tôi nói như vậy không có nghĩa là mình chấp nhận và bằng lòng hay tranh luận cây đàn ấy là gỗ gì,đền hoặc không đền.Cứ mãi bận tâm trí dai dẳng về việc này có khi lại tổn hại đến sức khỏe hay thời gian và công việc của mình.
Chúng ta nên có cách nhìn nhận chung là quẳng gánh lo âu đi để mà vui sống.
Có một bạn post lên giá cây đàn này là 286$+ship 136$=322$ giá này xem như cũng tương ứng với giá mà bạn gà vàng gì đó mua.Trang ebay là trang bán hàng qua mang có uy tín ở nhiều quốc gia,cái giá họ đưa ra cũng chuẩn.Cứ xem như bây giờ mình mua cây đàn này với giá và thông số đó đi không phải hàng nhái hàng giả là được.Đừng có băn khoăn là gỗ này gỗ kia cho nặng đầu,còn ngưồn bán họ nói gì thì cũng chẳng cần quan tâm.
http://www.musicdealfinder.com/guita...oustic-guitar/
Chiện này cũng không nên vướng bận gì nhiều để thời gian và công sức làm việc khác sẽ có ích lợi hơn.
Cũng giống như trường hợp này thằng em của tôi đang học đại học năm 2 chỉ vì cái iphone 5 vỏ zin hay không zin mà đánh người gây thương tật trên 30% mà bị ngồi tù 3năm.Chỉ vì sự hiểu biết ko đúng mực mới gây ra nông nỗi này,sau này mớii biết được là hàng xách tay bên japan về mới có vỏ zin còn hành nhập về là họ bỏ vỏ để lách thuế.
Nếu chuyện chín bỏ làm mười thì việc này cũng êm chuyện rồi,mấy bạn trong việc về chuyện cây đàn cũng phải thiển trọng hơn trong trường hơp này không nên dùng bạo lực hay xách động mọi người tham gia,Vì những người có liên quan tham gia có tổ chức như đánh người hay gây rối như vậy bị pháp luật xử nặng lắm.
Vì có người nhà vướng vài vòng lao lí mới biết hậu quả khôn lường như thế nào,phải nuôi người tù,thăm nuôi ngườ bệnh dẫn đến nghèo túng phải đi vay mượn nợ nần chồng chất,tinh thần suy sụp.Nên các bạn đừng để dính vào trường hợp như tôi đã nói.Chúc các bạn vui vẻ.
Chào

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi khachieu với 12-11-15 lúc 04:22 PM
congtuvo - 04:46 PM 12-11-15
Mình nghĩ trả tiền và trả đàn lại là cách tốt nhất, 8tr đó ở VN đủ mua 2 cây FG251B. Hậu quả xảy ra với bất kỳ ai âu đó cũng là nhân quả thôi, bạn gavang cũng vậy, mod Khải cũng vậy, có vay có trả. Các mem ở đây không chắc sẽ dùng bạo lực đâu, nhưng mod Khải sau này cũng sẽ nhận hậu quả khác mà thôi
Banned:huevi nguyen - 05:01 PM 12-11-15
Không biết ngày xưa Gà vàng có vay của ai hông nữa mà bi giờ phải trả
Vậy nhờ ông bạn Khachieu thử thuyết phục Gà vang dùm xem đương sự nguôi ngoai hông, không chừng chỉ mỗi ông bạn khuyên nhủ hắn được thôi đó.
khachieu - 05:19 PM 12-11-15
Cũng khó lòng lắm bạn ơi,vì nói ra như vậy người ta lại hiểu lầm bênh bên này bỏ bên kia,nếu là anh em trong gia đình hay bạn bè chỗ thân tình tôi có thể thuyết phuc họ được,chắc không dám đâu.
ttkh_40 - 11:50 PM 12-11-15
Nói về giá thì so sánh giữa 1 cây bán lẻ, được người ta giữ gìn các kiểu, rồi tiền ship nặng, với 1 cây được mua lô, nhập container về, tương đương sao được
tancuong - 11:36 AM 13-11-15
Hoan nghênh bác khachieu đã ra tay nghĩa hiệp đúng lúc, bài viết của bác hàm ý sâu sắc quá, mong mọi người có những bài viết đóng góp như vậy, đây cũng là bài hoc tri thức để hoàn thiện về kĩ năng sống. Lớp trẻ bây giờ sao manh động quá, không biết trong tương lai trật tự xã hội Vn sẽ đi về đâu.
vankhoat - 01:09 PM 13-11-15
Cảm ơn bài viết của bạn khachieu,nếu như mọi người vô đây mà có ý thức tốt với những bài viết đóng góp như bạn khchieu thì mọi viêc đã được giả quyết xong rồi.
vankhoat - 01:34 PM 13-11-15
Đúng như trong trường hợp này mọi người nên chung sức góp tay vào để cho 2 bên giải quyết sao cho êm đẹp.Nhưng đằng này các bạn ở đây lúc nào cũng có những lời lẽ trấn áp,xách động,gây hấn..lửa dã cháy lại đổ thêm dầu vào lủa nữa lửa càng cháy thêm.
diephanh - 01:48 PM 13-11-15
Bởi vậy trình độ dân trí của vn mình được xếp vào hạng gần bét nhất của thế giới.
Nguyễn Việt Dũng - 07:50 PM 13-11-15
Bạn cũng là người Việt Nam chăng !? @diephanh

The Following 3 Users Say Thank You to khachieu For This Useful Post:
diephanh (13-11-15), tancuong (13-11-15), vankhoat (13-11-15)
Cũ 12-11-15, 04:20 PM
superman999 superman999 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 11/30 (36.7%)

MÌNH CÒN ĐANG NGHĨ TỚI CHUYỆN NHỮNG CÂY ĐÀN BỊ LỖI KĨ THUẬT MÀ "tổ chức" CỐ TÌNH CHỌN CHO AE MEMBER ĐỂ GIÚP CÁC TIỆM CHẠY HÀNG NỮA. NHIỀU AE ĐÂU RÀNH VỀ KĨ THUẬT, NHƯ VẬY THÌ HỎNG BÉT...

+3 EXP
esvanesence - 10:15 PM 12-11-15
chưa nói đến lỗi gì to tát, cứ kẹp tuner vào lên dây E B G D A E cho xanh hết rồi thử tất cả các phím trên cần đàn guitar, kiểu gì 10 cây cũng hết 6,7 cây có những nốt phô. có khi cả 10 cây T T. guitar tốt thì ko thể có bất cứ nốt nào phô
ttkh_40 - 11:33 PM 12-11-15
@esvanesence đàn vài ngàn đô mua về VN chưa đầy 1 năm cũng sẽ phô note như vậy thôi bạn. Từ lúc cầm đàn tới giờ, đàn 8-9k$ mình cũng đã từng có cơ hội cầm, nhưng cực hiếm cây nào làm tuner xanh lét từ đầu đến cuối. Mà việc dựa vào tuner cũng 1 phần thôi, bởi tai người nhiều khi còn ko nghe ra đc note phô đó đâu (y)
lubu_8x - 11:51 PM 12-11-15
dễ bị nhất là F F# hoặc G trên dây 4 dây 5
esvanesence - 01:34 PM 13-11-15
mình có hai cây merida sản xuất ở trung quốc thôi nhưng ko có nốt phô nào cả.
theo kinh nghiệm của mình thì nếu trước kia thấy không phô mà thời gian sau phô thì có thể là do dây cũ rồi ,thay dây mới thử lại có thể sẽ hết,
đàn Nhật cũ mình thấy hay bị sai nốt F# dây 4. ý kiến cá nhân ,có gì không đúng mọi người bỏ qua
dammedanhat - 02:24 PM 13-11-15
mình có cây cong cần còn không phô đây nè

Cũ 12-11-15, 05:57 PM
Gavang1999hn Gavang1999hn đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 5 - Class: None
EXP: 36/50 (72%)

Mentioned: 11 Post(s)
Các anh nào biết nhà ad Khải có thể giúp e = cách gây sức ép để bắt họ trả lời, chứ tuyệt đối e xin mn đừng dùng đến vũ lực, họ có thể tố cáo ngược lại và chúng ta sẽ thiệt nhất. Chỉ cần ad tổng Envil có quyết định xử phạt mới hợp lý hơn thì coi như chuyện này chấm dứt, ko thì e sẽ tố cáo tất cả lên fb

guitarcm - 07:11 PM 12-11-15
tôi biết nhà ad KHẢI nhưng cho hắn cơ hội đề giải thích về việc này nếu hắn ko gải quyết được thì để tôi giải quyết. hiện tôi đang rất bận nên cứ dành thời gian này cho ad KHẢI sau đó t sẽ giúp bnaj có hướng giải quyết sau.
guitarcm - 11:27 PM 12-11-15
vẫn im hơi lặng tiếng???

Cũ 13-11-15, 12:13 AM
livnE livnE đang ẩn
Pro Rồi

Level: Level: 7 - Class: None
EXP: 3/70 (4.3%)

Tagged: 1 Thread(s)
Quoted: 3 Post(s)
Các bạn dìm Khải xuống member thì các bạn có được lợi hơn gì không, có giải quyết được vấn đề gì không? Hay chỉ thoả mãn cái nóng giận nhất thời?

Mình để lại chức smod cho Khải để bạn ấy cảm thấy còn có chút trách nhiệm mà quay lại giải thích và giải quyết vấn đề này. Giờ đẩy xuống member, Khải buông xuôi khỏi quay lại luôn thì lúc đấy các bạn chỉ thiệt hơn chứ chả giải quyết được gì.

Hơn nữa, diễn đàn bây giờ eo hẹp về nhân sự. Khải làm được việc, mất đi một người làm được việc cộng đồng guitar sẽ bị ảnh hưởng. Các bạn có sẵn sàng làm việc tình nguyện không công, hàng ngày lên diễn đàn đọc bài viết, xoá bài spam, trả lời câu hỏi... không?

Các bạn nói đàn này ở VN không đến giá đó, vậy sao trước khi mua không xem đi để rồi giờ lại quay ra thắc mắc? Một khi các bạn đã gửi tiền đi là các bạn hãy xác định rủi ro trong đó. Mình nói thật các bạn ra xã hội kêu gào khản cổ cũng không ai nghe đâu. Nếu không phải là GuitarPro thì rất có thể các bạn cũng chẳng thế làm được gì, chẳng có 1 hy vọng nào. GuitarPro chưa đòi các bạn một đồng phí nào để duy trì hoạt động, cũng chẳng được một đồng lợi nào gì từ TCCĐ, vì thế các bạn cũng đừng nói kiểu GuitarPro phải thế này thế nọ... Tất cả những giải quyết xung quanh vấn đề này đểu là do cá nhân mình giúp đỡ các bạn giảm thiểu thiệu hại, gỡ rối tình hình thôi. Vì thế đừng để mình cảm thấy những nỗ lực của bản thân trở nên vô ích, mình sẽ không can dự nữa và để các bạn tự giải quyết với nhau.

Lập 1 thread ra thì giờ ai quản lý, ai điều tra xác minh làm rõ, rồi lại tranh chấp cãi nhau rùm beng hết lên đến lúc đấy thể nào cũng có người yêu cầu giải quyết giải trình thế này thế nọ. Mình rất bận, 2 hôm nay giải quyết việc này của các bạn mình đã phải postpone một số công việc với đối tác bên Đức, và mình không thể làm như vậy quanh năm được.

Comment của bạn @khachieu mình thấy rất chính chắn và chính xác. Sự việc này các bạn càng làm rùm beng lên càng khó đi đết một kết cục có lợi nhất cho các bên. Chưa kể nếu các bạn manh động, chưa biết chừng lợi đâu chưa thấy nhưng mà cả đời ân hận.

Hiện tại mình đã nhận được phản hồi của Quốc Huy và chú Vinh. 2 người này hứa sẽ đại diện cho TCCĐ đứng ra giải quyết sự việc. Hiện tại 2 người này đang cố gắng liên lạc Khải, nếu đến t7 vẫn không liên lạc được thì sẽ tiến hành giải quyết vấn đề giữa 2 bên mà không cần Khải. Mình sẽ là chủ toạ lập một group chat để 2 bên trao đổi giải quyết vấn đề. Cụ thể mọi người theo dõi topic để có thông tin mới hơn.

Thân ái.
Envil

+5 EXP
`、ヽ、ヽ`、ヽ、ヽ、ヽ`、`.、. 、. ヽ`、 、ヽ、ヽ`、`、、ヽ`、
、`、、ヽ`、ヽ 、ヽ`、ヽ`、ヽ ヽ`、ヽ、ヽ、ヽ`、ヽ、ヽ``、
、ヽ`、ヽ`、`、、 ヽヽ、ヽ (“.)`、`、、ヽ`、ヽ 、ヽ`、ヽ`、`
ヽ`、ヽ、ヽ、ヽ`、ヽ、ヽ`` /█.ヽ 、ヽ`、ヽ、ヽ`、ヽ 、ヽ`、`、
ヽ`、ヽ`、`、、 ヽヽ、ヽヽ_| |_`、、、ヽ、ヽ`、ヽ 、ヽ`、`、
Gavang1999hn - 06:23 AM 13-11-15
Thưa anh dù biết đàn ở VN ko đến giá đó, nhưng do chính anh Khải qua 87 đợt chọn đàn đã đầu độc trong đầu mn rằng đàn nhật tầm thấp có cây solid có cây ko, và giá có thể thay đổi, thêm Huy ủng hộ, khăng khăng khẳng định làm sai lệch tư duy mn. Lập 1 thread thì nếu t7 này giải trình mà bên tổ chức ko giải thích rõ ràng minh bạch thì tổ chức đã thừa nhận mình lừa đảo, vậy nên lập 1 thread cảnh báo về cái tổ chức này là điều dễ dàng chứ kcj phải lo điều tra cả. Vẫn đang theo dõi topic xem động thái ntn đây
uduchi_24 - 06:56 AM 13-11-15
admin đứng ra giải quyết thì tốt rồi. có điều nếu minh bạch rõ ràng thì Khải đã đứng ra nói chuyện ngay từ đầu chứ ko phải chặn fb sdt rồi trốn tới giờ. người ngay thẳng cần gì phải trốn. thái độ và cách cư xử của tổ chức chọn đàn như vậy cũng đủ để anh em ở đây hiểu chuyện rồi. Chỉ có lừa đảo mới phải trốn tránh
congtuvo - 08:08 AM 13-11-15
Giải quyết như anh chủ vậy là quá ổn......cho mod Khải rồi, mod Khải chỉ cần quay lại giải thích mọi chuyện xong xin lỗi và không đền bù thêm bất cứ gì thì coi như xong chuyện. Sau này nếu mod Khải còn lừa gạt ai nữa hoặc có thêm người nào đó đứng ra tố cáo lừa gạt nữa thì vẫn áp dụng cách trên mà giải quyết, cuối cùng nạn nhân chẳng được bồi hoàn thiệt hại, chỉ nhận được lời xin lỗi ( việc này mod Khải vẫn chưa thực hiện được ), giả sử giá trị cây đàn không phải 8tr mà là 15tr, 20tr thì giải quyết kiểu này coi như mèo lại hoàn mèo.
congtuvo - 08:08 AM 13-11-15
"Các bạn nói đàn này ở VN không đến giá đó, vậy sao trước khi mua không xem đi để rồi giờ lại quay ra thắc mắc? Một khi các bạn đã gửi tiền đi là các bạn hãy xác định rủi ro trong đó" nếu trước khi mua mà nói câu này bố thằng nào dám mua, cứ khăng khăng bảo là 100% solid và nếu không đúng thì trả lại đàn, nếu không có những lời quảng cáo có cánh và lời hưa này thì chả có mem nào ngu mà mua cây đàn đó với giá 8tr, mong anh chủ giải quyết sao cho công bằng cả 2 bên.
quangdavang - 04:05 PM 13-11-15
Mình nhớ chú Vinh là chú ruột của Khải mà. 2 người đó đều biết nhà Khải mà. Tại sao lại có gắng liên lạc với Khải
congtuvo - 04:37 PM 13-11-15
Chắc cố gắng thuyết phục đó bạn

The Following 4 Users Say Thank You to livnE For This Useful Post:
tancuong (13-11-15), tranquochuy1004 (13-11-15), ttkh_40 (13-11-15), vankhoat (13-11-15)
Cũ 13-11-15, 06:25 AM
Gavang1999hn Gavang1999hn đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 36/50 (72%)

Mentioned: 11 Post(s)
Thưa anh dù biết đàn ở VN ko đến giá đó, nhưng do chính anh Khải qua 87 đợt chọn đàn đã đầu độc trong đầu mn rằng đàn nhật tầm thấp có cây solid có cây ko, và giá có thể thay đổi, thêm Huy ủng hộ, khăng khăng khẳng định làm sai lệch tư duy mn. Lập 1 thread thì nếu t7 này giải trình mà bên tổ chức ko giải thích rõ ràng minh bạch thì tổ chức đã thừa nhận mình lừa đảo, vậy nên lập 1 thread cảnh báo về cái tổ chức này là điều dễ dàng chứ kcj phải lo điều tra cả. Vẫn đang theo dõi topic xem động thái ntn đây

+5 EXP
Banned:huevi nguyen - 10:22 AM 13-11-15
Có vẻ bạn Gavang chưa thỏa lòng!?...

Cũ 13-11-15, 10:31 AM
dr.fwin dr.fwin đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 0/50 (0%)

Mentioned: 5 Post(s)
Quoted: 5 Post(s)
Thôi mọi người ạ. Đã giải quyết vậy rồi, đừng làm rối lên. Chờ bạn gavang nói chuyện với bên TCCĐ nữa thôi. Cứ tiếp tục thế này, mình thấy diễn đàn chịu thiệt nhiều nhất

+2 EXP
Cũ 13-11-15, 12:46 PM
splendid2105 splendid2105 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 15/20 (75%)

có tiền thì ra shop mà mua,mắc gì tổ chức chọn đàn chi cho mệt. ham rê mà muốn xịn ở đâu mà ra. Ở SG & HN thiếu gì shop đàn uy tín,đâm đầu vô mấy chỗ gọi là "chợ trời" chi rồi mua nhầm,rồi lên đây than vãn.

+3 EXP
Cũ 13-11-15, 01:00 PM
phonmap phonmap đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 4 - Class: None
EXP: 13/40 (32.5%)

Mentioned: 0 Post(s)
Quoted: 1 Post(s)
Lâu nay mình cũng bớt tin vào xã hội rồi mà vào đây cũng phải cười sằng sặc vì cái độ nát về nhân cách của 1 bộ phận gọi là phi lợi nhuận gì ấy ai đời đi gạt 1 thằng nhỏ xong thằng nhỏ uất lên thì lại bảo là thái độ ko chấp nhận được, xong dỗi ko muốn dính dáng vào nữa, đời đâu dễ vậy còn tạo 1 đống clone spam để bịt mồm người khác haha
Gởi đến bạn gà, giờ bạn phải thông báo với phụ huynh, nhờ cơ quan luật pháp can thiệp thôi, cãi nhau ở cái diễn đàn này đến năm sau bạn cũng ko được đền cái gì đâu. Chúc bạn mau lấy lại tiền để mua em đàn mới

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi livnE với 13-11-15 lúc 02:31 PM Lý do: Từ ngữ khiếm nhã/thiếu văn hoá
The Following User Says Thank You to phonmap For This Useful Post:
sonlolo (13-11-15)
Cũ 13-11-15, 01:38 PM
esvanesence esvanesence đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 9/30 (30%)

Mặc định dear ad khải
GIAN LẬN, LỪA DỐI KHÁCH HÀNG KHI MUA BÁN HÀNG HÓA, CUNG ỨNG DỊCH VỤ LÀ HÀNH VI VI PHẠM PHÁP LUẬT.

ĐIỂM H ,KHOẢN 1,ĐIỀU 320 LUẬT THƯƠNG MẠI.

+2 EXP
Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
đàn, của, chơi guitar, gavang guitar pro, gavanghn guitarpro, giutar pro.vn đuc hoa, guitar, guitar pro, lập, mua đàn, người, những, tiền, trình, trong

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị