GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Ðề tài đã khoá

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 25-06-15, 10:04 AM
nhuttruong1910 nhuttruong1910 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 3 - Class: None
EXP: 9/30 (30%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 3 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 1 Post(s)
Em ở tận Bến Tre và ít có điều kiện đi xa. Thế nên cho e hỏi bên a có ship về bến Tre ko vậy??? E xin chịu thêm tiền

+1 EXP
blackcat_sniper - 11:20 PM 28-06-15
@nhuttruong1910:
Bến Tre thật ra cũng gần SG mà, mình đi xe máy tầm 3 tiếng là đến nơi.
Bạn có nhu cầu tầm giá khoảng bao nhiêu? Hình thức ntn?
Nếu tầm giá trên 3tr, mình nghĩ bạn nên làm 1 chuyến lên SG để lựa đàn dc như ý. Trước mình cũng hỗ trợ ship đàn cho các mem trên khắp cả nước, tuy nhiên dạo gần đây vì lý do công việc mình khá bận. Nên mún có đàn, chắc bạn phải chờ hơi lâu.
nhuttruong1910 - 02:20 PM 29-06-15
Cảm ơn bạn!!! Tại vì mình ít có thời gian quá. Giá mình mua tầm dưới 3 triệu. Bạn có thể tư vấn mình cây nào dc ko? Hơi lâu là bao nhiêu ngày hả bạn
nhuttruong1910 - 04:20 PM 06-07-15
@blackcat_sniper: tầm 3 triệu thì cây nào dc hả bạn

Sponsored Links
Cũ 26-06-15, 11:43 PM
Chú Vinh Chú Vinh đang ẩn
Cộng Tác Viên

Level: Level: 25 - Class: MASTER
EXP: 245/250 (98%)
SP: 409/Full (100%)
Số lần cộng|trừ: 148 lần

Mentioned: 43 Post(s)
Quoted: 118 Post(s)
@ka_ka25 : Theo nhu cầu bạn nêu, có 3 tầm giá để chọn lựa :

1- Giá 3tr5 ( Mặt Cedar + Lưng & Hông Asian Koa )

TUYỂN CHỌN NHỮNG CÂY ĐÀN CHIẾN CHO CÁC MEMBER

Guitar Acoustic
Mặt trước: Cedar Nâu

Mặt sau và hông: AISAN KOA 3A (phần gốc) nhìn ngầu lắm, giống lông con cọp

Cần: Mahogany gốc

[URL=http://s1083.photobucket.com/user/blackcat_sniper/media/Dot%2037/DSCF3826_zps3d0a1028.jpg.html]L]

Khóa: Đài Loan
Phím: Trắc
Bridge: Ind Rosewood

*

2- Giá 4tr5 ( Mặt Cedar + Lưng & Hông Philippines Koa )

3- Giá 5tr ( mặt Cedar + Lưng & Hông Philippin koa )

Ðính Kèm 5307
Ðính Kèm 5308
[ATTACH]5309[/ATTACH

http://instagram.com/p/esV1G6Stsd/#

http://instagram.com/p/esV1G6Stsd/#

http://www.youtube.com/watch?v=Q9ywORU5EUs

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi Chú Vinh với 29-09-15 lúc 08:23 PM
The Following 9 Users Say Thank You to Chú Vinh For This Useful Post:
chidungch (06-07-15), conglyt (07-07-15), daosi999 (27-06-15), hoakhanh (07-07-15), huynhhiep (07-07-15), lephong37 (03-07-15), minhducbl (01-07-15), totti84 (01-07-15), vuquangl (01-07-15)
Cũ 26-06-15, 11:57 PM
Chú Vinh Chú Vinh đang ẩn
Cộng Tác Viên

Level: Level: 25 - Class: MASTER
EXP: 245/250 (98%)
SP: 409/Full (100%)
Số lần cộng|trừ: 148 lần

Mentioned: 43 Post(s)
Quoted: 118 Post(s)
Đây là một cộc mốc quan trọng...
Chúc mừng Page đạt được 2000 Likes và ngày càng phát triển!!

NHỮNG ĐIỀU CẦN BIẾT VỀ ĐÀN UKULELE VÀ CÁCH CHƠI ĐÀN UKULELE

Đầu tiên hãy chọn cho mình loại Ukulele phù hợp nhất trong 4 loại sau nhé!

1. Soprano Ukulele dài khoảng 21 inch (53 cm)
Đây là loại Ukulele nhỏ và phổ biến nhất với 12 đến 15 phím đàn. Các phím đàn Soprano khá hẹp, nằm sát nhau nên người chơi có bàn tay lớn sẽ không thích hợp với loại này. Ukulele được biết đến với âm thanh vui nhộn vì Soprano nhỏ, nên nó tạo âm thanh vang và sống động nhất. Thường được lên dây G C E A hoặc A D F# B.

2. Alto Ukulele(Concert) dài khoảng 23 inch (58 cm)
Cũng được gọi là Concert Ukulele với 15 đến 20 phím đàn. Có kích thước lớn hơn Soprano một chút. Các phím cũng xa hơn và độ căng lớn hơn. Vì là loại Ukulele kích thước lớn nên âm thanh đầy hơn và vang hơn. Nếu bạn có bàn tay lớn, thì Alto Ukulele sẽ thích hợp hơn Soprano. Thường được lên dây G C E A.

3. Tenor Ukulele dài khoảng 26 inch (66 cm)
Là loại Ukulele lớn có âm thanh đầy hơn Soprano và Alto và có ít nhất 15 phím đàn. Vì có nhiều phím đàn nên nó có nhiều nốt cao hơn. Rất thích hợp cho các buổi biểu diễn trên sân khấu. Thường được lên dây G C E A.

4. Baritone Ukulele dài khoảng 30 inch (76 cm)
Là loại lớn nhất trong các loại Ukulele, tạo âm thanh tròn và đầy nhất. Nó có hơn 19 phím nên thích hơp chơi nhạc Blue. Nếu bạn muốn nghe âm thanh rõ nét, vui vẻ thì đây là sự lựa chọn lý tưởng nhất. Baritone thường được lên dây D G B E..

Bước tiếp theo, hãy tìm hiểu cấu trúc của đàn Ukulele :
Head - Đầu đàn: là nơi đặt bộ chỉnh đàn.
Tuning adjusters - Bộ chỉnh: gồm 4 khóa đàn được quay theo chiều kim đồng hồ hoặc ngược chiều kim đồng hồ để chỉnh dây.

Neck (fretboard) - Cần đàn: nơi đặt phím đàn và là nơi bạn chơi hợp âm và các nốt nhạc.
Frets - Phím đàn: là khoảng trống được chia bởi miếng kim loại hay gỗ mỏng trên cần đàn.

Body - Thân đàn: là nơi âm thanh tạo tiếng vang và có lỗ thoát âm ở giữa.
Saddle và Bridge - Lưng và Ngựa đàn: là nơi giữ dây đàn.

Nếu đã chọn được loại đàn phù hợp với mình và hiểu các bộ phận của đàn Ukulele, thì bây giờ bạn đã sẵn sàng để chơi chưa?

1. Giữ Ukulele đúng cách:

Nếu bạn đang ngồi, không nên quá siết chặt đàn với phần dạ dày và đùi trên. Giữ đàn một cách thoải mái, không nên đặt quá nhiều lực lên cơ thể. Nếu bạn thuận tay phải, đặt ngón tay cái bên tay trái lên phía sau cần đàn để các ngón tay khác chơi hợp âm và thay đổi phím dễ dàng, sử dụng tay phải để gảy dây đàn. Nên cắt móng tay khi chơi để tránh va chạm dây và làm khuyết cần bàn phím.

2. Lên dây đàn Ukulele:

Bạn có thể sử dụng Tuner hay dụng cụ lên dây khác để chỉnh dây đàn. Là chính xá khi chúng chỉ G C E A, tức là 4 dây G – Sol, C – Do, E – Mi, A – La. Giữ Ukulele đúng cách và nhìn vào 4 dây. Dây gần bạn nhất là G, dây xa nhất là A.
3. Tìm hiểu các hợp âm
Hợp âm là sự kết hợp các nốt. Thật tốt nếu bạn biết cách học mỗi hợp âm trong 1 biểu đồ hợp âm, nhưng học Ukulele sẽ nhanh và thú vị hơn nếu bạn chơi một bài hát. Hãy chọn một bài hát đơn giản để bắt đầu nhé !

4. Kỹ thuật Strumming
Thư giãn bàn tay và trượt ngón tay lên, xuống các dây. Có nhiều các strumming cho bạn chọn thông qua các bài hát. Dể thực hành bạn có thể bắt đầu với phương pháp gảy dây xuống, xuống, xuống, xuống và lên, lên, lên, lên.

5. Học hỏi từ những người chơi khác
Xem cách chơi Ukulele của những người chuyên nghiệp. Điều này giúp bạn học được nhiều phương pháp chơi thậm chí bạn có thể sáng tạo nhiều ý tưởng mới.

6. Chơi Ukulele từ trái tim của bạn
Âm thanh từ ukulele tiếp thêm tinh thần cho bạn. Hãy chơi với cảm xúc, đặt trái tim và truyền đạt cảm xúc của bạn qua âm nhạc bạn nhé !

https://www.facebook.com/pages/T%E1%...35038466541649

https://www.facebook.com/pages/T%E1%...=photos_stream

Những điều cần lưu ý cho người mới bắt đầu học Guitar

1. Tự học bao giờ cũng phải theo đúng phương pháp mà sách hay các Video Clip đã hướng dẫn chỉ dạy.

2. Đừng học vội vàng, đừng thấy dễ mà tập sơ qua.

3. Đừng cho bài học nào là khó cả.

4. Hãy kiên nhẫn và tin tưởng ở lời chỉ dẫn để có kết quả tốt đẹp.

5. Phải biết ép mình vào khuôn khổ học tập, lúc nào học lý thuyết, lúc nào thực hành.

_Nếu bạn học đàn với một thầy giáo, bạn sẽ không gặp khó khăn gì, đặc biệt vì thầy giáo sẽ hướng dẫn các bài học và bài tập vào những thời điểm thích hợp, và khi cần sẽ buộc bạn quay lại với những bài đã học khi cảm thấy có những điểm bạn bỏ sót hoặc chưa đạt yêu cầu. Tuy nhiên nếu bạn tự học, bạn phải hoàn thành nhiệm vụ vừa của một thầy giáo vừa của một học viên.

_Trước hết, quan trọng nhất là đừng tìm cách học quá nhanh. Việc bạn có thể đọc được nhanh những bài học không khó không có nghĩa bạn đã sẳn sàng cho những bài khó hơn. Việc tập các bài dễ cho nhuần nhuyễn rất có ích cho bạn khi tập các bài khó về sau này.

_ Phải xây dựng một nền tảng căn bản cần thiết. Việc chuyển nhanh qua các bài khó mà không có nền tảng vững chắc sẽ làm cho bạn thất vọng khi gặp khó khăn (điều này luôn xảy ra) và cho rằng mình không có khả năng. Đừng ngại tốn thời gian luyện những bài tập nhiều lần cho đến khi người thầy cảm thấy hài lòng về người học viên trong bạn! Một giáo trình không thể tập nhanh hơn trong một khoảng thời gian tối thiểu nhất định được.

_Kế tiếp hãy cố gắng cẩn thận với các minh hoạ và hướng dẫn về thế tay. Thường thì người thầy phải mất nhiều lần để chỉnh thế sai của bàn tay, và đây là điểm sai sót hay gặp đối với người tự học. Ngay từ đầu có thể bạn sẽ không quen với những thế này nhưng đó là những thế tay đã được định ra sau hàng thế kỷ kinh nghiệm của nhiều bậc thầy, các thế này tạo cho tay bạn sự khéo léo, thuận tiện và nhanh nhẹn cần thiết.

_Thế sai của bàn tay ở các bài đầu sẽ tạo khó khăn cho bạn khi học những bài khó hơn, và sẽ rất khó điều chỉnh khi những sai sót ấy trở thành thói quen cố tật rồi!

_Một điều quan trọng nữa là hãy dành một thời gian cho việc tập đàn thường xuyên mỗi ngày một cách kiên trì. Cũng giống như tập thể dục, bạn sẽ đạt thành công nếu cố gắng tích cực luyện tập đều đặn, thay vì chỉ tập khi nào mình thấy thích!

_Người thầy có thể lập đi lập lại một yêu cầu, trong khi sách tự học chỉ đề cập đến các kỹ thuật, bài học, bài tập một lần mà thôi. Bạn phải chịu khó hết sức đọc đi đọc lại những phần quan trọng nhiều lần. Tự học có thể đạt kết quả rất đáng ngạc nhiên, nhưng bạn phải hết sức kỹ lưỡng và tỉ mỉ trong vai trò vừa là thầy vừa là học viên của mình!

*** Cần thiết phải biết nhạc lý _ Nhiều bạn có ý nghĩ khác!!!

_Cần thiết phải biết nhạc lý. Khó chấp nhận việc tự luyện mà không cần thị tấu trước. Thứ nhất bạn phải có khả năng đọc và hiểu một bản nhạc trước khi tập để có thêm hứng thú. Thứ hai, bạn sẽ có thêm hứng thú là đã có thể đọc và hiểu nhanh những hợp tuyển, sưu tập như bạn đọc một quyển sách.

_Những tay đàn Guitar thường là những người giỏi bất chợt, chỉ đạt ở 1 trình độ nhất định, đọc nốt nhạc kém & Ko quan tâm và chú trọng đến kiến thức về nền tảng cơ bản nhạc lý so với những người chơi các nhạc cụ khác. Họ thường có khuynh hướng học những bản nhạc theo từng ô nhịp một, cố gắng nhớ khi chơi đàn. Nếu tránh được khuyết điểm này, bạn có thể tiến bộ nhanh hơn về lâu dài và có khả năng trở thành một người chơi Guitar hoàn hảo!

*** Hai quy tắc cần nhớ:

1. Tập nhịp chân & Học đếm phách khi bạn đang đánh nốt hoặc quạt chả.

2. Liên tục nhìn vào bản nhạc ( một khi đã thuộc và nhớ các nốt trên cần đàn ) Không nhìn vào bàn tay trái và phải của mình

*Học Thuộc bản nhạc

Khi tập đàn, bạn cần phải có khả năng nhìn bản nhạc và đánh đàn. Tuy nhiên để chơi một bản nhạc một cách chính xác và tin tưởng như khi biểu diễn, cần phải học thuộc lòng. Thuộc lòng giúp bạn nhìn bàn tay trái và kiểm soát các ngón tay cho chúng đứng thẳng trên phím. Nó cũng giúp tránh được sự phân tâm giữa bản nhạc và nhạc cụ.

*Khi nào cần học thuộc?

_Vì nhớ một bản nhạc giúp người đàn chơi dễ dàng nên nhiều người rơi vào bẫy này bằng cách học thuộc ngay khi mới bắt đầu tập. Chẳng hạn, lần đầu tiên xem bản nhạc, họ bắt đầu học nhịp và nốt của một hoặc hai ô nhịp rồi tập bàn tay trái cho đến khi thạo. Sau đó lại thêm vài ô nhịp kế tiếp. Sự tai hại ở đây gấp tăng lên đôi.

** Thứ nhất không nắm được toàn bộ bản nhạc để biết tính liên tục từ đoạn này đến đoạn kia ra sau. Thứ hai, phần nhạc bị bỏ qua nhanh đến nỗi không hình dung được bản nhạc, vì thế các nốt trở nên vô nghĩa và người học cách này không thể trở lại với phần nhạc khi đột nhiên bị ngắt quãng. Lúc đó bản nhạc như hoàn toàn mới.

_Vì thế, học chơi bản nhạc từ lúc khởi đầu cho đến lúc chấm dứt, với các ngón tay hoàn toàn chính xác và chơi một cách liên tục dù chậm trước khi thuộc nó.

*Học thuộc bằng cách nào?

_Cách thuộc an toàn nhất là không chỉ thuộc ngón nào phải làm gì và các mẫu mực và hình dạng trên cần đàn mà còn phải hình dung được bản nhạc. Điều này chỉ khó đối với những người bắt đầu học vì lúc ấy bản nhạc tự nó chỉ có một chút ý nghĩa thôi. Sự hình thành một thói quen tốt trong giai đoạn này sẽ mang lại nhiều lợi ích về sau.

_Sau đay là những đề nghị.

1. Cho là bạn đã chơi bản nhạc này nhiều lần, hãy bắt đầu chơi bản nhạc và thử xem bạn có thể chơi trong bao lâu mà không cần nhìn vào bản nhạc.

2. Khi bị ngưng giữa chừng, phải tìm ra chỗ bạn bị ngưng, và không chơi thử xem bạn có nhận ra thêm được một vài ô nhịp nữa không.

3. Để nhạc sang một bên , bạn bắt đầu đàn lại và để ý xem bạn có tiến bộ thêm được bao nhiêu. Nếu lại bị ngừng, bạn tiếp thục theo cách ấy. Nhớ rằng vừa đàn vừa nhìn bản nhạc không giúp bạn thuộc được bản nhạc.

http://www.youtube.com/watch?v=Kea5kUJKv9Q

http://www.youtube.com/watch?v=N_3Pe...D02AgubZIVY00E

http://www.youtube.com/watch?v=C3cJZtr0hKo

http://www.youtube.com/watch?v=f-6Sy...D02jbYmGEIayD8

http://www.youtube.com/watch?v=qsKQc...D02hP31VR7eRp4

http://www.youtube.com/watch?v=B2Bv3...Da0Nm8sNia-59R

http://www.youtube.com/watch?v=DdflSAxLso8

http://www.youtube.com/watch?v=dBrV3...D02DVrP8LB_Kbs

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi Chú Vinh với 29-09-15 lúc 08:26 PM
The Following 13 Users Say Thank You to Chú Vinh For This Useful Post:
bachdangng (07-07-15), chidungch (06-07-15), conglyt (07-07-15), daosi999 (27-06-15), dinhphungp (07-07-15), hoakhanh (07-07-15), huynhhiep (07-07-15), lephong37 (03-07-15), minhducbl (01-07-15), minhquochuut (24-08-15), tranvsang (03-07-15), vuquangl (01-07-15), zzzjibzzz (28-06-15)
Cũ 28-06-15, 11:01 AM
zzzjibzzz zzzjibzzz đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 4/10 (40%)

Mentioned: 2 Post(s)
Quoted: 0 Post(s)
Chào chú Vinh và mọi người.
Mình là mem mới, chưa biết nhiều về đàn. mình rất thích guitar nên muốn mua 1 cây về mày mò Mình tính đi mua mà chưa hiểu nhiều về đàn nên cũng sợ bị chém.
Mong chú Vinh cùng các mem tìm giúp mình 1 cây phù hợp
Loại đàn cần mua: Acoustic
Hình thức: dáng khuyết
Giá đàn (nhắm mua được): không quá 2,5 triệu

Xin cảm ơn.

+4 EXP
tranquochuy1004 - 11:44 AM 28-06-15
@zzzjibzzz
Thêm bạn vào danh sách rồi nhé
blackcat_sniper - 12:58 AM 01-07-15
@zzzjibzzz: Tầm giá 2tr5-3tr rất nhìu lựa chọn tốt cho bạn nhé. Từ đây đến CN bạn cố gắng lên topic để theo dõi thông báo nhé.
zzzjibzzz - 08:01 AM 05-07-15
thanks bạn. hj mong là sẽ kiếm được 1 em oke

Cũ 28-06-15, 12:22 PM
gbita74 gbita74 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 7/10 (70%)

Mentioned: 0 Post(s)
Xin chào mng ! Hiện e đang có 10tr ( hên thì 15) , e đệm hát pha lẫn fingerstyle ( trừ đập thùng ) , e mua đàn cũng bị lừa khá nhiều nên giờ thông não hơn tí . E muốn mua đàn dáng grand auditorium cutaway . Rất mong đc sự chỉ giúp của các ae 4rum ạ ^^

+3 EXP
blackcat_sniper - 11:14 PM 28-06-15
@gbita74: Tầm 8tr5 sẽ có dáng GA cực chiến cho em. Còn 10-15tr thì chỉ có thể mua đàn 2nd Nhật nhưng hàng Nhật nó chỉ có dáng D full.

Cũ 01-07-15, 02:16 PM
vuquangl vuquangl đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 7/20 (35%)

Mentioned: 1 Post(s)
Cho e đăng kí 1 xuất với.
Loại đàn cần mua : Acoustic
Hình thức : Càng đẹp càng tốt, âm hay thì tốt nữa . Nếu khuyết nữa thì tuyệt vời
Giá có thể mua : < 2tr

+2 EXP
tranquochuy1004 - 02:54 PM 01-07-15
@vuquangl
Bạn theo dõi Page nhé, tầm T6, T7 sẽ có ngày giờ tập trung

Cũ 01-07-15, 05:53 PM
datproit datproit đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 17/20 (85%)
SP: 8/10 (80%)
Số lần cộng|trừ: 1 lần

Mentioned: 2 Post(s)
Quoted: 1 Post(s)
cây đàn của mình (rước về đợt 69, năm ngoái) có action rất tuyệt, bởi vậy nên dây đàn khi đi vào thùng đàn gần như song song với mặt đàn, nên nó ảnh hưởng đến âm thanh - do nó ko tạo đủ lực ép xuống con ngựa (saddle).

qua tham khảo thì mình thấy có thể khoét ở ngựa đàn (bridge) nơi dây đàn đi vào thùng đàn 1 rãnh để khắp phục.

Hoặc là nâng yên ngựa (saddle) , nhưng vậy sẽ làm ảnh hưởng đến action nên không thể chọn cách này.

Không biết các tiền bối thấy nên làm thế nào để khắp phục ạ; hay là cứ để nguyên cho an toàn.

tham khảo: http://www.frets.com/FretsPages/Luth...tringramp.html

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi datproit với 05-07-15 lúc 07:05 PM
tranquochuy1004 - 11:10 PM 05-07-15
@datproit
đem cho chú Vinh xem trc đi rùi tính. Nhiều khi không biết kĩ thuật đem chỉnh tùm lum là tiêu nhen
blackcat_sniper - 12:49 AM 06-07-15
@datproit: Đàn bạn đàn j...Đưa lại mình kiểm tra xem, làm j tới nỗi thay cần.
datproit - 02:09 PM 06-07-15
đàn em là cây ziricote, rước cách đây 1 năm.
tranquochuy1004 - 02:19 PM 06-07-15
@datproit
thì bạn mang đàn check kĩ thuật lại, làm gì phải khóc bù lu bù loa vậy
chidungch - 06:20 PM 06-07-15
@datproit:Ko biết bạn có bị bệnh hoang tưởng ko vậy?!Làm gì cứ phải cường điệu hóa cây đàn của mình lúc thì như thế này, lúc thì như thế kia!Nhưng thực sự cây đàn ko có tội tình gì mà cứ gán ghép cho em nó bị hết bệnh này đến bệnh kia vậy!Thật là tội nghiệp cho em nó!Nếu bạn bị bệnh này thì cứ rã cây đàn của bạn ra từng phần rồi ráp lại sao cho cây đàn trở về hoàn chỉnh đúng như lúc ban đầu, thì là bạn hết bệnh ấu trĩ này.
Còn nếu ko thì bạn vào Bệnh viện Tâm thần mà khám bệnh đi nhá!
hoangdonghai - 01:03 AM 07-07-15
@dat: neck reset làm gì có giá 1tr hả giời âu cũng là tại bạn quá đam mê cái action thấp. Đến nỗi bị ám ảnh.
blackcat_sniper - 01:12 AM 07-07-15
@datproit, @hoangdonghai, @tranquochuy1004:
Thay cần + Thay phím + sơn lại ko dễ đâu nhe các mem. Tiền vào khoảng 2tr5-3tr, còn đắt hơn cả mua đàn mới đó. Chưa kể làm thế coi như mất zin âm thanh cũng ko còn như xưa nữa
Trừ khi đàn gặp sự cố có giá trị quá cao, mang tính sưu tầm, kỷ niệm (như cây Gibson Dove gỗ Brazillian Rosewood của Chú Vinh bị ngã gãy cần) thì mới bấm bụng ra làm vậy thui.
Chú Vinh - 02:33 AM 07-07-15
@datproit: Bạn nên hiểu thấu đáo như thế nào về thuật ngữ "Neck Reset"này! Bạn phải cẩn trọng về bài viết cũng như về lời nói hay ý tưởng, trước khi đưa ra sự phán quyết mang tính ko xác thực và khách quan về sự lệch lạc của sự việc. Dẫn đến tình trạng bạn hư cấu và bóp méo sự thật 1 cách vô ý thức và coi cái tôi của bạn quá lớn!Như vậy là nạn ko thể hiện sự tôn trọng Guitarpro.vn nói riêng và các thành viên của "Tổ chức chọn đàn cho Mem Miền Nam nói chung!

Acoustic Guitar Neck Reset

https://www.youtube.com/watch?v=nG-JFmvcacQ&list=RDnG-JFmvcacQ#t=59

Hy vọng là bạn có sự điều chỉnh kịp thời.

Thân ái!
huynhhiep - 12:58 PM 07-07-15
@datproit : Mình biết những thứ gì mình cần nên biết và những điều ko nên biết. Bạn nên biết bạn đang làm gì và ở đâu, bạn đã thích ứng được với đ/k môi trường,cơ cấu cuộc sống nghề nghiệp của bạn hiện tai chưa?Hay vô công rỗi nghề!Tối ngày cứ lôi mấy cây đàn của bạn ra dọc như bạn đã nói:Cùi rồi ko sợ lở,như vậy bạn đã cùi ở cấp độ nghiêm trọng rồi đấy!Đúng là "nhàn cư vi bất thiện".
conglyt - 01:04 PM 07-07-15
@datproit:Mình dà đọc xuyên suốt từ đầu đến đuôi hết rồi.

Kết luận:Bạn là 1 con người bệnh hoạn............................................ ....

The Following 2 Users Say Thank You to datproit For This Useful Post:
Chú Vinh (02-07-15), daosi999 (02-07-15)
Cũ 01-07-15, 08:42 PM
lena1113 lena1113 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 1/10 (10%)

cho mình đi vơi
Loại đàn: acoustic
Hình thức: âm tốt khuyết hay đầy gì cũng được ạ
Giá đàn: 800k-1t2

+1 EXP

Lần sửa cuối bởi lena1113 với 01-07-15 lúc 08:58 PM
blackcat_sniper - 06:14 PM 03-07-15
@lena1113: Tầm đó có loại 900k và 1tr2 để bạn lựa chọn nhé.
lena1113 - 07:10 AM 04-07-15
thank ad nha ))
lena1113 - 07:16 AM 04-07-15
cho em hỏi với là cây có truss rod là khoảng bao nhiêu vậy
tranquochuy1004 - 09:07 AM 04-07-15
@lena1113
tầm 1tr8 nha bạn
lena1113 - 03:50 PM 05-07-15
cám ơn mấy ad kiếm dùm em cây đàn tốt ạ

Cũ 02-07-15, 01:33 AM
blackcat_sniper blackcat_sniper đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 35 - Class: Professional
EXP: 238/350 (68%)
SP: 102/200 (51%)
Số lần cộng|trừ: 42 lần

Mentioned: 131 Post(s)
Quoted: 153 Post(s)
[TP.HCM] TỔ CHỨC CHỌN ĐÀN CHO MEM ĐỢT 81

Tiếp nối thành công của đợt vừa rồi, mình sẽ tiếp tục tiến hành đợt 81 đúng như dự kiến. Như để chào mừng các sĩ tử vượt qua kỳ thi ĐH đang diễn ra nên các bác đã chuẩn bị hàng hoá rất dồi dào để các mem tha hồ lựa-ko sợ trường hợp thiếu đàn nữa.

Thời gian: 14h CN tuần này-5/7
Địa điểm: Anh em tập trung tại nhà ad 377/43 CMT8 F12 Q10 (hẻm ngay đầu ngã 3 Khám Chí Hoà)
Anh em nhớ add sdt mình: 0937.091.445 có j liên lạc.

Danh sách sẽ được update hằng ngày:
1. @thanhphuongct (5tr)
2. @M4_Vu0ng_001 (1tr6-2tr)
3. @nguyenduykhuong (7tr)
4. @silverjan02 (2tr-2tr5)
5. @zzzjibzzz (2tr5)
6. @vuquangl (2tr)
7. @lena1113 (900k-1tr2)
8. @DocCoThang (1tr2-1tr4)

+5 EXP

Tổ chức chọn đàn cho anh em ở miền Nam
http://guitarpro.vn/showthread.php?p=91076

FB: Trần Quang Khải (BlackCat)
Email: blackcat_sniper@yahoo.com.vn
Phone: 0937091445 (Only SMS)

Lần sửa cuối bởi blackcat_sniper với 03-07-15 lúc 06:13 PM
The Following 11 Users Say Thank You to blackcat_sniper For This Useful Post:
bachdangng (07-07-15), chidungch (06-07-15), conglyt (07-07-15), dinhphungp (07-07-15), hoakhanh (07-07-15), huynhhiep (07-07-15), khanhtran3005 (05-07-15), lephong37 (03-07-15), minhquochuut (24-08-15), tranvsang (03-07-15), zzzjibzzz (05-07-15)
Cũ 03-07-15, 12:20 AM
DocCoThang DocCoThang đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

EXP: 3/10 (30%)

Loại đàn cần mua:accoutis
Giá đàn (nhắm mua được):1tr2-1tr3
Hình thức: thùng khuyết
em là thành viên mới chưa biết gì về đàn định mua về rồi mới bắt đầu tập
nếu có đi thứ 7 chủ nhật cho em đi ké với nhé tks!

+3 EXP
tranquochuy1004 - 12:37 AM 03-07-15
@DocCoThang
chủ nhật này là đi đó bạn
DocCoThang - 01:35 AM 03-07-15
có thể cho em biết tới chỗ nào k tại em không có xe phải đi xe buyt qua luôn
tranquochuy1004 - 06:51 AM 03-07-15
mai anh Khải sẽ có thông báo nhé
blackcat_sniper - 06:15 PM 03-07-15
@DocCoThang: Tầm đó sẽ có loại 1tr2 và 1tr4 cho bạn lựa chọn nhé.
DocCoThang - 11:36 AM 05-07-15
dạ cho em hỏi các anh có ship đàn cho mem k ạ tại hôm nay em không có xe đi nên không qua được , mong các anh giúp đỡ
tranquochuy1004 - 11:13 PM 05-07-15
@DocCoThang
Trừ phi mem ở quá xa: cần thơ, Huế ... thì mấy ad còn ráng giúp đc. các tỉnh gần hay trong thành phố thì bạn ráng sắp xếp đi nhé
blackcat_sniper - 12:23 AM 06-07-15
@DocCoThang: Nay e ko đi chọn đàn, mấy cây 1tr2-1tr4 chiến (HĐ Lào, Mặt Bearclaw, European) các mem khác hốt hết rồi. Chắc e phải đợi đợt sau thui, ko có điều kiện đi lựa đàn thì a lựa giúp còn e kêu ng thân ở khu vực trung tâm đến nhận dùm cũng dc. Chứ a đâu phải tài xế xê ôm đâu mà đi ship cho em

Ðề tài đã khoá

Đánh dấu

Tags
chọn đàn cho member, guitar, guitar go soi phap, guitar pro, guitar pro 6, hcm chon dan cho mem, lắp eq cho guitar, lua dan guitar dot 29, myriam's guitar

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị