GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Kiểu hiển thị
Cũ 28-01-11, 06:32 PM
vincentaz vincentaz đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 4/10 (40%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Ko quan trọng bạn bắt đầu theo hướng nào (classic, acoustic, fs ko tính đệm hát theo kiểu làng nhàng vì nó chỉ là 1 nhánh nhỏ của 3 dòng kia) tất cả việc tập luyện đều phục vụ mục đích điều khiển đc đôi bàn tay làm theo ý muốn và hiểu được thứ âm nhạc mà mình tạo ra.
Quan trọng là cho dù đi từ hướng nào cũng phải đi từ những bước căn bản để việc tập luyện được hiệu quả nhất, và đừng quên nhạc lý !

Cũ 28-01-11, 06:52 PM
phong.tran.ttp phong.tran.ttp đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 4 - Class: None
EXP: 0/40 (0%)
SP: 6/10 (60%)
Số lần cộng|trừ: 1 lần

Gửi tin nhắn qua Yahoo! tới phong.tran.ttp Gửi tin nhắn qua Skype™ tới phong.tran.ttp
Nguyên v***259;n b***7903;i dung2321995 Xem bài vi***7871;t
Vậy là chỉ chơi classic trong 3 năm liên tục không hát hò gì hết. Xong sau đấy thì chuyển sang chơi đệm hát là chuẩn nhất đúng không ạ? xong đệm hát thì lại chơi finger style.
bạn đừng quá dựa vào lời khuyên của người khác thế. Quan điểm của mình thì là thích gì chơi nấy, bất kể là classic hay fingerstyle, đệm hát blah blah....nhưng trước đấy thì bạn cũng phải nắm vững phần nhạc lý, chuyển thế tay, các kĩ thuật cơ bản để chơi fingerstyle rồi. Thời gian để nắm vững những cái này, nếu bạn say mê luyện tập thì theo mình cũng là không quá lâu đâu, mình nghĩ là trong 6 tháng đầu của bạn chơi bạn cũng đã phải kha khá về vấn đề này rùi.
Đại loại ý kiến của mình là bạn nên có sở thích của riêng mình, không thể nghe người khác bảo tập thế này rồi tập theo thế đc. Hi

+5 EXP
Cũ 01-02-11, 12:22 PM
traijabds traijabds đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 4/10 (40%)

MÌnh chơi đc hơn 1 nam rồi, nhạc lý , nhip điệu cũng ổn, phan nhạc lý căn bản nói chung là ổn. Nhưng ma đen giờ phần đệm hát mình vãn chưa cảm âm đc. Hien gio đang luyen figerstyle. 1 vài chữ tâm tình cho xôm tụ topic thôi hehehe

+3 EXP
Cũ 20-05-13, 06:00 PM
hayen1248 hayen1248 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 5 - Class: None
EXP: 17/50 (34%)

Quoted: 6 Post(s)
Nhìn chung thì phải có vốn cơ bản về Guitar đã rồi tập cái gì thì tập. Mình thấy tập cổ điển hơn 1 năm là cũng được kha khá các kỹ thuật rồi. Bây giờ thích bài nào thì cứ tìm tab tập, mình thấy hầu như cũng chả vướng mắc gì.

+3 EXP
Cũ 06-05-14, 03:27 PM
tranquochuy1004 tranquochuy1004 đang ẩn
Trial_Mod

Level: Level: 15 - Class: Advanced
EXP: 96/150 (64%)
SP: 90/100 (90%)
Số lần cộng|trừ: 34 lần

Mentioned: 36 Post(s)
Quoted: 63 Post(s)
Mình thấy tập Fingerstyle tốt nhất đừng nên tập classic. Tại mình thấy nhiều bạn chỉ tập classic cho có nền nhạc lí. Đồng ý tập classic rồi thì vững nhạc lí rất có nền cho FS. Nhưng mà phong cách 2 thể loại này quá "choảng" nhau. Classic yêu cầu đánh chuẩn mực từ thế tay đến thế ngồi, cách đi ngón đều có quy luật nghiêm ngặt. Trong khi cách đánh bên Fingerstyle lại quá phóng túng. Những bạn chuyển từ classic qua Fingerstyle khi đánh một bản nhạc FS nghe nó bị đậm chất classic (do quen) thành ra không hay nữa (ý kiến riêng)

Do đó theo mình là mới học tập đệm hát cơ bản trước - không cần đào sâu, lấy cơ bản nhạc lí là đc rồi => tập tành chừng 2,3 tháng cơ bản đệm hát là nhảy vào học TAB đánh FS luôn. Có điều chiu cực tí
Mình cũng học theo cách đó, tập FS đc 3 năm nay và thấy rất ổn

+5 EXP
The Following 2 Users Say Thank You to tranquochuy1004 For This Useful Post:
nguyenhanhdo (12-01-15), trantrunghieu (18-05-14)
Trả lời

Đánh dấu

Tags
đệm hát, bi quyet hoc fingerstyle, các kiểu fingerstyle, cách chơi fingerstyle, cách fingerstyle guitar, cách học fingerstyle, cách tập fingerstyle, cach danh my love finger, cach học fingerstyle, cach hoc fingerstyle, cach hoc fingetyle, cach luyen fingerstyle, cach luyen fygerstyne, cach tap fingerstye, cach tap fingerstyes, cach tap fingerstyle, classic, classic to fingerstyle, envil, finger style, fingerstyle, fingerstyle là gì, guitar, lam sao tap fingerstyle, luyện fingerstyle, luyen tap fingerstyle, người, phong cách finger style, phong cách fingerstyle, phong cách guitar, phonh cach fingerstyle, sunghajung, tập fingerstyle, thoi gian hoc guitar, video

Công cụ bài viết
Kiểu hiển thị