GuitarPro.Vn - Học Guitar Online - Diễn đàn Hàng Đầu về Guitar

User Tag List

Trả lời

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này Kiểu hiển thị
Cũ 22-10-13, 12:57 PM
shen2194 shen2194 đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 1 - Class: None
EXP: 0/10 (0%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 0 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Mặc định Newbie mới tập chơi Bass cần chỉ dẫn !
Em muốn tập chơi Bass và đã có đàn ! Em chỉ mới tập theo những Tab trên mạng dạng như làm quen thôi !
Anh chị em nào đã chơi Bass thì cho em hỏi là :
_ Tài liệu cho người mới tập chơi Bass mình kiếm ở đâu ạ ? (Anh chị em nào có thì share cho em với vì hổm nay em tìm thì rất ít tài liệu nói về Bass, hầu hết là chỉ hỏi về cách chơi hoặc là thắc mắc của những bạn đã chơi qua)
_ Mới tập chơi thì phải tập những dạng bài tập nào ạ ?

Em xin cảm ơn nhiều !

Sponsored Links
Cũ 10-11-15, 02:30 PM
ST.619 Zz ST.619 Zz đang ẩn
Thành Viên GuitarPro.VN

Level: Level: 2 - Class: None
EXP: 7/20 (35%)
SP: 5/10 (50%)
Số lần cộng|trừ: 0 lần

Mentioned: 1 Post(s)
Tagged: 0 Thread(s)
Quoted: 0 Post(s)
Mới bắt đầu chơi bạn nên tập luyện tốt cho tay trái và cả finger bên tay phải, khi cảm thấy đánh dây bass như đánh dây nylon ấy thì lên mạng kiếm giáo trình học tập, lên youtube search john patitucci ( tay bass có tầm cỡ đấy ) có chia sẻ về kỹ thuật trên bass để tập luyện. Nếu chọn theo con đường một tay bassist chuyên nghiệp thì nên kiếm thầy để hướng dẫn tập luyện tốt hơn.
Tay phải : bạn tập đánh 2 ngón finger giống như thứ tự ngón tay phải từ ngón cái đếm vào là 1 2 3 4 5 thì bạn sử dụng ngón 2 3 bỏ qua ngón cái thì gọi 1 2 cho đúng số ngón khi chơi bass. Sau đó kiếm một cái máy nhịp còn gọi là tempo ( có thể tải trên điện thoại ) rồi đánh theo, cứ theo thứ tự ngón 1 2 1 2 làm tới, khi đạt được tốc độ và thoải mái thì là ok rồi.
Tay trái : cũng sắp xếp số ngón là 1 2 3 4 ( ngón cái giữ cần đàn thì chắc bạn biết rồi ) sau đó dùng từng ngón theo thứ tự 1 2 3 4 gõ mạnh và dây trên cần đàn sau đó móc ra áp dụng trên tất cả các dây, và trên tất cả các ngăn nha bạn.
Có thể lên mạng bạn search kỹ thuật hammer on and pun off để hiểu rõ hỡn, và finger bass guitar lesson để hiểu rõ thêm.
Thân.

+5 EXP

Lần sửa cuối bởi ST.619 Zz với 10-11-15 lúc 02:38 PM
The Following User Says Thank You to ST.619 Zz For This Useful Post:
legend3012 (12-11-15)
Trả lời

Đánh dấu

Tags
đàn, bài tập guitar bass, bài tập guitar bass, cách chơi guitar bass, của, cac bai tap ve bass, cach che bass trap, cach choi guitar bass, cach hoc danh dan bass, cach tap choi bass, cần, chơi bass, chơi guitar bass, cho em, choi bass guitarpro, guitar, guitar bass chơi, học guitar bass, hoc dan, người, những, tập chơi bass

Công cụ bài viết Tìm trong chủ đề này
Tìm trong chủ đề này:

Tìm chi tiết
Kiểu hiển thị